สอบถามเกี่ยวกับR11 นิสนึงครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TeeB14, 25 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    พอดีผมนึกสนุกอยากเอาR11 ที่บ้านไปแปลงหน้า S15
    ไม่ทราบว่ายุ่งยากหรือไม่รบกวนพี่ๆชาวกลุ่ม Primera & Presea
    เเนะนําความคิดเเผลงๆของผมในครั้งนี้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ:D:D

2. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    อันนี้งานใหญ่เหมือนกันนะครับ เท่าที่ทราบ และสำคัญเลย คือต้องหาหน้าตัดสภาพสวย ๆ ให้ได้ด้วย
    รายละเอียดมาก ๆ เดี๋ยวรอ ท่านเทพประจำเว็บมาตอบให้จะละเอียดดีกว่านะครับ
    เอ้า เฮีย ๆ ทั้งหลาย ครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

3. TeeB14

560
    293
    0
    ขอบคุณมากครับ

4. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ไม่ยุ่งยากหรอกครับแต่ยุ่งเงิน
    เริ่มจากหา ไฟหน้า แก้มหน้า ฝาโปรงหน้า แล้วกันกันชนหน้าให้ได้ก่อนครับ ที่เหลือหน้าที่อู่สีตัดแต่งให้เข้ากับของเดิมครับ
    งานละเอียดอ่อนอาจต้องใช้เวลานานหย่อยครับ เข้าไปที่อู่ monster fix เลยครับ เค้าถนัดแปลงหน้า เท่าที่เห็นอุปกรณ์หน้า s 15 รุสึกจะมีรออยู่ที่อู่เลยนะครับ

5. TeeB14

560
    293
    0
    ไฟหน้ากับกันชนได้เเล้วครับ ที่กังวลคือกัวทำออกมาเเล้วมิติมันจะ
    ไม่เหมือนพวก A31 & 200sx

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ถ้าไม่ได้แก้มกะฝากระโปรงด้วย ผมว่ามันแม่งๆแน่ ลองถามตากอล์ฟดู เค้าทำพรีมิร่าหน้า R34

7. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ทำเลย อยากเห็นเต็มเเก่เเล้ว Presea S15

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่าจะสวยดีนะ

9. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ถึงแม้นได้แก้มมา แล้วมันจะตัดต่อได้มุมอาศาที่ ไม่ดูขัดสายตารึเปล่าละคับ.......................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้