พรีมีร่า เวลาโดดหลุมแรงๆ ไฟ S มันโชว์อ่ะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย DEK_PR, 28 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    รบกวนถามนิดส์นะครับ เวลาโดดหลุมแรงๆแล้ว
    ปุ่มตัว S สีส้มๆด้านขวาจะโชว์อ่ะคับ โชว์สักพัก(1นาทีได้)แล้วก้อจะดับไปเอง
    สมาชิกท่านใดเป็นมั่งครับ อยากรู้ว่ามันปกติไหม รึว่า เป็นสัญญาณบอกว่า
    อารัยจาพังอ่ะป่าว...

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่โชวนะครับ

โชว์เฉพาะกดคันเร่งหนักๆ

หรือคิกดาว

3. maasai

maasai New Member Lady Member

58
    1
    0
    สมาชิกซ่อมบ่อยจนเริ่มหลอนๆกับอาการต่างที่เจอกันแระ ของแป้งก็เป็นนะคะบางครั้งเท่านั้น อย่างที่น้องก้องตอบมา น่านจิ...เกิดจากไรล่ะเนี่ย

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มีแววสวิทซ์ในเกียร์จะเสีย
    ปกติไม่เป็นนะคับ

5. DEK_PR

DEK_PR New Member Member

82
    0
    0
    คับ...แล้วถ้าสวิทซ์ในเกียร์มันเสียจิง
    มันมีปญหายังไงบ้างอ่ะคับ แล้วซ่อมแพงไหมง่า

6. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0
    ผมก็เปนเกี่ยวกะไฟ นี่เหมือนกันนะ คับ R10 เวลาขับแล้วเปิดกระจก(แอร์มีไม่เปิด อิอิ) ไฟโชว์ว่าประตู ไม่ได้ปิดที่หน้าปัดมันชอบขึ้นอะคับ

บางทีก็ ขึ้นค้าง ขับๆไป ก็ กะพริบๆ ตามจังหวะ สะเทือนรถ แต่ถ้าปิดกระจกไม่เปนไร เหอๆ รำคาณ สายตา แต่เวลาเปิดประตูทีไร

มันจะรู้สึกเหมือนประตูมันไม่แน่นทุกทีเลย R10 อะทั้งๆที่มันสนิท

7. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    มีอะไรแปลก ๆ อีกแล้ว ฉงฉัย ผีหลอก

8. somdejR10

somdejR10 New Member Member

6
    0
    0
    อันนี้เป็นที่สวิทซ์ประตูครับแก้ไขได้โดย
    1.ไขสวิทซ์ประตูออกมาแล้วหาแหวนอีแปะหรือบุชยางรอง
    2.เอาเทปกาวสองหน้าแปะที่ประตูให้ตรงกับตำแหน่งของสวิทซ์ประตู
    ps.ลองเอามือดันประตูดูก่อนครับบานไหนดันแล้วขยับๆก็ทำบานนั้นแต่ถ้าไม่เจอก็4บานโลดหายแน่:D

9. ☻Drifter"Pom☻

☻Drifter"Pom☻ New Member Member

47
    0
    0

ขอบคุณคับพี่.:teeth::).... แต่ผมคงไม่ทำ เพราะทำไม่เป็ร:p:D ปล่อยไว้งั้นแหละคับ ผมทนได้ :D:D

10. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไม่ก็ถอดแผงไมล์ออกมา แล้วก็ถอดหลอดไฟที่มันชอบโชว์ออกมาเลย อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้