ช่วยให้ผมแรงหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย BHOM, 25 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BHOM

BHOM Guest

0
    0
    0
    อายมากครับแพ้รถรุ่นพ่อเจ็บใจจริงๆ เลยอยากให้รถมันแรงกว่านี้คือตอนนี้ผมใช้รถซีวิคคูเป้ ตาโตวีเทคอยู่ครับโหลดแป๊ก แม็ก16 เครื่องเดิม เปลี่ยน เฮดเดอร์เป็น4-2-1 ของรินสปีดเทอร์โบ เปลี่ยนหม้อพักแล้วเปลี่ยนสายหัวเทียนของNGK หัวเทียนเบอร์7 idiuion สายกาวของultra คือไม่รู้ว่าต้องทำอะไรอีกที่ไม่ต้องขนาดผ่าเครื่องเปลี่ยนเครื่อง ทำที่ไหนทำอย่างไรรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับเอาแบบไม่ต้องเปลี่ยนเครื่องนะครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แล้วโดนรถวางเครื่องไรแซงไปหละ

3. BHOM

BHOM Guest

0
    0
    0
    มาสด้ารุ่นเก่ามากๆ เก่าจนดูไม่ทันว่ารุ่นไร แถมมันยังเขียนข้างหลังรถอีกนะว่าแก่เต่เก๋า เจ็บใจจริงๆ

4. atistan

atistan New Member Member

80
    0
    0
    สงสัยจะเปงมาสด้า 808 ละมั้งคับ บอดี้เดียวกับRX3 เพื่อนผมเคยใช้ ภายนอกสนิมกิน สีเน่าๆ แต่เจอกับรถเครื่องเดิมๆโดนรถเพื่อนผมหมด แล้วรถคุณใส่กรองเปลือยรึยัง ถ้าจะไม่ยุ่งกับเครื่องคงจะลำบากหน่อย ลองลดน้ำหนักดูคับ เช่นยางอะไหร่ เบาะหลังบระมาณนี้ วิ่งดีขึ้น เบรคดีขึ้น ได้หลายอย่างคับ อย่างละนิดอย่างละหน่อย หรืออีกอย่างทำกล่องecuเลยคับ เห็นผลชัดเจน

5. kitty_man

kitty_man New Member Member

34
    7
    0
    ใช้v-afcน่าจะช่วยได้บ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้