มีคนใช้เครื่อง 3T หัวฉีดมั้งมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย DON_SF, 11 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    มีคนใช้เครื่อง 3T หัวฉีดมั้งมั้ยครับ พอดีสายหัวเทียนมันรั่วครับ เลยอยากได้สายใหม่ครับ ช่วยแนะนำหน่อยว่าใช้ของรุ่นไหนได้บ้างครับ เอาแบบสายแต่งก็ดีน่ะครับ หรือถ้าท่านใดมีขายก็รบกวน ทิ้งเบอร์ไว้หน่อยน่ะครับ แล้วผมจะติดต่อกลับไปครับ แต่ถ้าจะให้ชัวร์ pm. ไว้อ่ะครับดีที่สุด
    ปล. ขอบคุณชาวเซลิก้าน่ะครับ ผมขับหน้าแหลมครับ แต่ผมเห็นว่าเซลิก้าก็มีเครื่อง 3T อ่ะครับ ขอบคุณครับ และ ขอโทษถ้าหากมารบกวนครับ

2. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    สายของ 3TC กับของ 2TC ใช้แบบเดียวกันครับ
    ผมใช้สาย NGK 9 มม สำหรับ SR20DE มาเสียบเครื่อง 2TC อยู่..........ทั้งความยาวปลั๊กและซีลยางด้านบน เข้ากันพอดีเป๊ะเลยครับ
    ดูรูปข้างล่างนี้ก็ละกันครับ....
    ปล. คุณ Don หาเกียร์ได้รึยังครับ ผมได้ยินเค้าว่ามาแว่วๆ ว่าอู่ใกล้บ้านมีเครื่อง 3T วางอยู่ตัวนึง แต่ไม่รู้มีเกียร์หรือเปล่า
    ลองสอบถามไปทางบอร์ดของร้านเค้าก็ได้ครับ ตาม link นี้นะครับ(แต่อยู่ขอนแก่นนะครับ แหะๆ)
    http://www.mpscar.com/
    อันนี้สายหัวเทียนเครื่อง SR ที่ว่าครับ

3. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณน่ะครับที่ช่วยตอบอ่ะครับ เรื่องเครื่องผมไปดูในเว็บที่คุณแนะนำไม่เห็นมีเลยครับ อีกอย่างเค้าอยู่ขอนแก่นอ่ะครับ ผมอยู่ กทม เองอ่ะครับ ส่วนเรื่องสายหัวเทียน ผมไปเดินปทุมวันมา เจอสายNGKของSRแต่พอเอาสายที่ยาวมาเทียบมันกลับสั้นกว่าของผมอ่ะครับ แล้วก็ตรงจุกปิดกันน้ำอ่ะครับ มันก็เล็กกว่าสายของผมแต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าไปใส่แล้วมันจะพอดีมั้ย ของผมมันเครื่องหัวฉีดอ่ะครับ สายมันจะต้องยาวเพื่ออ้อมอ่ะครับมันพาดไม่ได้อ่ะครับ มีวิธีอื่นมั้ยครับแนะทีครับ ผมมีอะไรจะถามหน่อยครับ
    เห็นห้องเครื่องคุณแหล่มจิงเลยขอถามหน่อย
    1.เฮดเดอร์ทำมาเท่าไครับ ใช้สูตรไรครับ รถผมทำได้มั้ยครับ
    2.ตัวMSDตัวล่ะเท่าครับ อยากใส่มั้งครับ
    3.เครื่อง3Tของผมเอาไปเซ็ทโบต้องใช้งบเท่าไรครับ มีอะไรต้องใช้บ้างครับ ตอนนี้ผมใช้เกียร์ออโต้อยู่ กะว่าจะเอาเกียร์ธรรมดามาลงก่อน แล้วก็หาทางทำให้มันแรงขึ้นมาอีกหน่อยน่ะครับ แล้วถ้าเซ็ทโบอ่ะครับหัวฉีดเดิมของเครื่อง3Tใช้ได้มั้ยครับ
    4.ผมไม่อยากเปลี่ยนเครื่องครับ อยากคงสภาพมันไว้แบบนี้ อยากให้มันดูRetroแบบนี้ต่อไปอ่ะครับ เลยไม่อยากเปลี่ยนเครื่อง...อิอิอิ

ปล.ขอโทษที่รบกวนน่ะครับแต่ผมดูแล้วคุณท่าทางจะเก่งกว่าผมมากๆน่ะครับเพราะผมไม่มีความรู้เรื่องรถมากมายอ่ะครับพึ่งจะเล่นมาได้ปีเดียวเองครับ ผมยังอ่อนอ่ะครับ ผมดอนน่ะคับ อายุ26ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณอายุเท่าไรอ่ะครับ ผมต้องขอโทษด้วยถ้าหากว่าผมใช้คำที่ดูเหมือนว่ารุ่นเดียวกันอ่ะครับ......ขอโทษคร้าบบบบ.........ในคลับหน้าแหลม จะไม่เหลือเครื่องเดิมให้เห็นแล้วครับ..ผมเลยต้องพึ่งเพ่อนบ้านล่ะครับ.....ขอบคุณน่ะครับ......มีอีกหลายอย่างอยากคุย...อยากรู้.......จะมาถามเรื่อยๆล่ะกันครับบบบบ

4. MuhMuh

73
    0
    0
    คุณดอนอย่าถามอายุเลยครับ...ผมยังไม่อยากแก่อ่ะ อิอิอิ:D
    เอาเป็นว่าผมเกิดก่อนแค่ -นิโหน่ย- ก็ละกันครับ :p
    ถ้าคุณดอนจะเล่นกับเครื่องตระกูล T จริงๆ ผมแนะนำเว็บนี้ครับ
    www.toyota3tc.com
    เล่นกันแรงๆ แบบ....คาดไม่ถึงเลยล่ะครับ ว่าอายุมันเลยวัย 30 ไปแล้ว อิอิอิ:cool:
    1) เฮดผมมันมากับเครื่องครับ เป็นสูตร 4-1 เลยตอบราคาไม่ได้ครับ เพราะได้รถมามือสอง(หรือ 3-4 ก็ไม่รู้)
    2) MSD6 มือสองบ้านเรา เห็นใน RCweb ยังมีคนขายอยู่ ราคาประมาณ 7 พันกว่าบาทครับ ผมก็ได้ในนี้ ราคาก็ประมาณนี้แหละครับ ลองดีๆ นะครับตอนซื้อ หรือตกลงแบบให้รวมการติดตั้งให้เลยยิ่งดี จะได้ไม่เสี่ยงมากครับ
    3) เรื่องผูกโบผมไม่รู้เลยครับ เพราะไม่ค่อยสนใจนัก แต่เท่าที่พอรู้คือ เครื่องจะเซ็ทโบอย่างน้อยสุดถ้าไม่ upgrade พวกลูกและก้าน ก็ต้องให้มันสมบูรณ์สุดๆ ก่อนครับ ซึ่งแค่นี้ผมก็เหนื่อยใจแล้ว..... แต่ลองไปดูใน web 3tc ที่ว่านะครับ อันนั้นมีตั้งแต่คนเล่นแบบชิวๆ ซึ่งมีไม่มากหรอก:sad: ไปจนถึงแรงแบบ n/a จนถึงพวกทำไว้ drag เลยล่ะครับ ข้อมูลรูปตัวอย่างเพียบครับ ขอบอก:)
    ส่วนอู่มิตรภาพเซอร์วิสนั่น มีเพื่อนบอกว่าเห็นเค้าถอดเครื่อง 3TC กองไว้ตัวนึง แต่ถ้าไม่มีประกาศขาย เค้าคงไม่ขาย หรืออาจมีคนฝากไว้มั๊งครับ ผมก็ไม่ได้เข้าไปดูเอง ..แหะๆๆ:D
    มีอะไรสอบถามเกี่ยวกับเครื่องตระกูล T ผมก็ยินดีตอบครับ ผมเข้า RCweb ไม่ค่อยบ่อยเพราะมันค่อนข้างช้าอ่ะ แต่อย่างช้าสองสามวันผมก็จะแวะเวียนมาทีครับ :p

5. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับบบบ

6. MuhMuh

73
    0
    0
  7. DON_SF

636
    0
    0
    เครื่อง 3T หรอครับผม แล้วเค้าขายเท่าไรอ่ะ น่าจะแพงน่าดูอ่ะ ผมชอบเฮดเอดร์อ่ะครับ พี่ครับถามไรหน่อยครับ เฮดเดอร์เนี่ยตามร้านบ้านเราเค้ามีทำกันมั้ยครับ แบบ4-1 อ่ะครับ ราคาประมาณเท่าไรอ่ะครับ แล้วถ้าเราเอาเข้ามาอ่ะราคาหนีกันเยอะมั้ยครับพี่ อ้อพี่ครับผมไปเจอเครื่อง 3T คาร์บูมาและมีคนเค้าประกาศขาย ผมตกลงเอาไปและ6000พี่ว่าแพงมั้ย พร้อมเกียร์อ่ะครับ แล้วอีกอย่างเกียร์ออโต้เนี่ยทำไงมันจะออกตัวจัด เฟืองท้ายควรอยู่ที่เท่าไรครับ แล้วเกียร์ออโต้ตีเฮดเดอร์ได้มั้ยครับ
    ขอบคุณมากๆครับพี่.........ไม่รุชื่ออ่าพี่...อิอิอิ...ขอบคุณคร้าบบบบบ

8. MuhMuh

73
    0
    0
    อะจึ๋ยส์...... ยิงรัวแบบนี้ผมตายหยังเขียดแน่เลยครับ แหะๆๆ
    โทษทีครับ ลืมบอกชื่อไป ผมชื่อหมูครับคุณดอน :p
    ส่วนที่ถามมา... อือม์...เอาเท่าที่รู้นะครับ
    1) 4-1 ร้านเฮดเดอร์บ้านเราเค้าก็รับทำครับ เอารูปให้เค้าร้านเก่งๆ ก็ก๊อปได้เลยครับ ความยาวท่อคงจะไม่เป๊ะๆ ตามแบบ แต่ผมว่ามันก็พอไปไหวครับ ส่วนราคาไม่ทราบเลยครับ เพราะยังไม่เคยทำเลย:p แต่เท่าที่ผมฟังมาเค้าว่า 4-2-1 น่าจะได้แรงบิดดีกว่าในรอบต้นๆ ซึ่งจะเหมาะกับเกียร์ออโต้มากกว่า 4-1 นะครับ เพราะเกียร์มันปรับเองตามรอบน่ะครับ
    2) 3T คาร์บูราคารวมเกียร์+อุปกรณ์ ประมาณนี้ผมว่าก็พอๆ กับที่ผมได้ยินมาครับ ไม่แพงหรอกครับ :rolleyes:
    3) เฟืองท้ายนี่ผมไม่รู้เลยอ่ะ ส่วนเกียร์ออโต้ออกตัวจัดๆ ......ถ้าเป็นผมก็เหยียบสุดก้านอย่างเดียวครับ-อย่างอื่นทำม่ายเป็น แหะๆๆ :D
    คุณดอนนี่ท่าทางจะเอาจริงแฮะ.....ผู้รู้จริงเครื่อง T เนี่ย ผมว่าน่าจะเป็นน้าจอห์น good old car ล่ะครับ และก็คงมีอีกหลายๆ คนที่บอร์ด GOC บอร์ดหน้าแหลม บอร์ด KE ส่วนบอร์ด Celica ส่วนใหญ่เค้าจะเล่นเครื่อง 3S กันน่ะครับ(จริงเป่า:D) เครื่อง T มันจะออกแนวโบราณไปหน่อย... อ้อ ไม่ก็ที่ http://www.celica-club-thailand.com/webboard/ ตรงนั้นจะมีคนเล่น Gen1-2 สุมหัวกันอยู่(อิอิอิ :D) ก็จะเจอเครื่อง T อีกหลายเครื่องครับ
    แต่ยังไงผมก็ยังแนะนำ www.toyota3tc.com ครับ ตรงนั้นเค้าเล่นกันจริง เล่นกันแรง และส่วนใหญ่ทำกันเองกับมือด้วย(ค่าแรงมันแพง) รายละเอียดจะเยอะครับ ผมอยู่ตรงนั้นจะใช้ชื่อ "Bluesboy" นะครับ จะชอบไปถามคำถามบ้องตื้นตรงนั้นประจำ :D เจอกันก็ทักทายกันมั่งนะครับ อิอิอิอิ

9. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    แว่บมาตอบปัญหาครอบครัวอยู่นี่เอง อ.หมู

แหะๆๆ แนะนำคุณดอนครับ ถ้าจะเล่นให้จี๊ดจ๊าด ก็ใส่ Header 4-2-1 ดีกว่าครับ
    ส่วนเรื่องเฟืองท้าย ผมว่าควรจะดูด้วยว่าเราใส่ล้อขอบเท่าไหร่
    อย่างผม เกียร์ออโต้ ใส่ขอบ 13 หลัง 8 ใช้เฟืองท้าย 4.1 (10/41) ก็ออกตัวจัดจ้านดี แถมปลายไหลอีกต่างหาก
    แต่ถ้าคุณดอนใส่ของ 15 อาจจะต้องเพิ่มเป็น 11/41

ถ้าได้ 3T คาร์บูมาตามราคาที่คุณบอก ผมว่าไม่แรงครับ

สายหัวเทียนเครื่อง 3T หัวฉีดลองไปถามร้าน PHT ปทุมวันดูครับ น่าจะมีหลงๆ เหลือๆ บ้าง

10. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับป๋าแล้วก็อ.หมูด้วยคร้าบบบบ
    พี่ครับแล้วHeader 4-2-1 ราคาประมาณ เท่าไรครับ มีร้านแนะนมั้ยครับแล้วรูปทรงเนี่ยมันสั้นๆ หรือ เอาแบบยาวไปเกือบถึงพักกลางเลยอ่ะครับ มีรูปตัวอย่างป่ะครับ
    พ่ครับล้อผมใส่ขอบ14อ่ะครับเฟืองท้ายเท่าไรดีครับ พี่ช่วยแนะนำร้านที่เค้าเก่งเรื่องเครื่องTหน่อยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ พอดีผมอยากเช็คเครื่อง+เกียร์อ่ะครับ
    ปล.ขอบคุณพี่ๆมากครับ

11. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    ถ้าเอาร้านที่ทำเครื่อง T จบ ก็อู่ในลายเซนต์ผมแหละครับ
    โทรหาพ่อวิชัยได้เลย แต่ว่าอยู่ตรงวุฒากาศโน่น อาจจะไกลไปหน่อย
    มีหน้าแหลมไปทำ 2-3 คันแล้วล่ะครับ
    ไปให้แกเช็คดูก่อนก็ได้ บอกว่า ป๋าบุญแนะนำมา

ส่วนเฮดเดอร์สูตร TRD เครื่อง 2 T กับ 3T แกมีอยู่ครับ
    ราคาไม่แน่ใจ โทรถามดูได้ครับ

ล้อขอบ 14 แต่ว่าหน้ากว้างยางละครับ เท่าไหร่?

12. DON_SF

636
    0
    0
    185/60/14 ครับ ขอบคุณป๋ามากคร้าบบบบบบ

13. DON_SF

636
    0
    0
    ร้าน PHT มันอยู่ซอยเท่าไรอ่ะครับ ป๋าบุญ

14. MuhMuh

73
    0
    0
    แหม... ก็ผม search 2T 3T เจอคุณดอนเค้าบ่อยๆ น่ะครับป๋า แหะๆๆ :D

นี่ก็ไปเจอนี่มา คิดถึงคุณดอน เลยเอามาฝากครับ....

http://www.toyota3tc.com/forum/viewtopic.php?t=16045

ถ้าเอาแต่รูปก็นี่เลยครับ............:cool:

15. DON_SF

636
    0
    0
    อ.หมูครับ อย่างเครื่องผมเป็นหัวฉีดอ่ะครับ น่าตาของรูปจะเป็นไงครับ หรือว่าเราต้องหรือชุดหัวฉีดอกแล้วใส่คารืบูแล้วใส่ตามรูปครับ..........ขอโทษที่ถามโง่ๆน่ะครับ....อิอิอิ......ผมมันแย่...ผมแพ้ ม.6 ครับ.......อิอิอิ

16. MuhMuh

73
    0
    0
    เครื่องหัวฉีด ก็เอารูปคาร์บูออก เอารูปชุดหัวฉีดใส่เลยครับ อิอิ
    หัวฉีดเซ็ทโบง่ายกว่าคาร์บูเยอะครับ เค้าว่างั้นนะ และผมก็ว่าน่าจะจริง
    เพราะเซนเซอร์มันควบคุมการจ่ายน้ำมันให้เราตามปริมาณอากาศที่อัดเข้าไปอัตโนมัติครับ
    ต้องระวังก็แค่ปริมาณที่ฉีดได้พอที่จะไม่ให้น้ำมันบางเกินไป และแรงดันหัวฉีดสูงพอที่จะต้านแรงอัดอากาศเท่านั้น
    แต่สำหรับคาร์บู..เค้าว่า.......เรื่องมันมากกว่าเยอะเลยครับ

17. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับ อ.หมู..........อ.หมูเคยซื้อของจาก อีเบย์ หรือ ยาฮู มั้งมั้ยอ่าครับ.............ถามเป็นแนวทางครับอิอิ

18. MuhMuh

73
    0
    0
    ผมเคยแต่นังเบย์ครับ ส่วนยาฮู้ไม่เคยเลยอ่ะ :D
    ที่จริงแล้วไม่แนะนำครับ มันมีความเสี่ยงมากอยู่
    คนขายน่ะมักจะ OK โดยเฉพาะที่ประสบการณ์สูงๆ
    แต่ของมันอาจหายกลางทางได้ครับ
    ของผมก็เคยมีหายบ้าง แต่เป็นของเล็กๆ ราคาดอลล์สองดอลล์
    ประเภทรถ model หรือ sticker
    เพราะมันอาจโดนแกะและขโมยได้.....น่าโมโหมากๆ :mad::mad:
    ส่วนอะไหล่เปื้อนๆ เก่าๆ เขรอะๆ ไม่เคยหายเลยครับ แต่ค่าส่งมันแพงมาก(ของมันหนัก)
    ให้ผมฟันธงนะ..........หาบ้านเราก่อนดีที่สุดครับ
    เอาของทางไกลเป็นทางเลือกสุดท้าย
    ถ้ามีอะไรที่สนใจและจำเป็นต้องประมูลกะคุณเบย์.........ติดต่อป๋าบุญได้เลยครับ แม็กเป็นชุดป๋าก็รับนำเข้า ใช่มั๊ยครับป๋า อิอิอิ :D

19. DON_SF

636
    0
    0
    ขอบคุณครับอ.หมู........อยากได้พวก MSD 6A กะ MSD Coil อ่ะ อิอิอิ..................ป๋าครับผมโทรไปคุยกะอู่ที่ป๋าแนะนำเรื่องเฮดเอดร์แล้วน่ะครับเคาบอกสามพันก่าครับ............ผมว่าถ้าป๋าซื้อเองเค้าน่าจะลดให้น่ะครับ.........ถ้าไงรบกวนหน่อยครับ...........คนกันเองมันจะลดได้อ่ะ..........ผมไม่รุจักเค้าคงไม่ลดมั้งครับ.............ขอบคุณมากครับทั้งคนเลยครับ

20. DON_SF

636
    0
    0
    อัพหน่อยๆ

21. MuhMuh

73
    0
    0
    ที่จริงแล้ว ถ้าระบบเป็นจุดระเบิดอิเลคทรอนิคส์แล้ว(ไม่ใช่ทองขาว) แปลงเป็น MSD ไม่ค่อยเห็นผลนักครับ จะลื่นขึ้นก็รอบสูงๆ 3000 ขึ้นไปแล้ว ถึงจะเห็นว่ามันแตกต่าง และก็สตาร์ทง่ายขึ้น เดินเบานิ่งขึ้น เท่านั้เองครับ
    แต่ถ้ามีเพิ่มแรงอัด ใส่เทอร์โบ อันนี้ถ้าระบบเดิมจุดไม่ไหว ค่อยมา upgrade ก็จะดีกว่าครับ(ประหยัดไว้ก่อน)
    MSD6 เห็นในบอร์ด rcweb สองตัวนะครับ มือสอง 6A เจ็ดพันกว่าตัวนึง SCI มือหนึ่งตัวนึง เหมือนจะราวๆ หมื่นห้ามั๊งครับ จำไม่ได้แระ:p

22. DON_SF

636
    0
    0
    ราคาแพงจังเลยน่ะครับ..........ผมดูในyahooก็แพงๆ...........เฮ้อๆ........ตอนนี้หาเฮดเดอร์กะเฟืองท้ายก่อนดีกว่า..........อ.หมูมีความเห็นว่าไงครับ.........ผมควรใส่เฟืองท้ายเท่าไรดีครับเพื่อจะได้ออกตัวจัดจ้านขึ้นอ่ะครับ........ของผมเกียร์A/T ยาง 185/60/14 ครับขอความเห็นหน่อย....อ.หมูหนีลูกหนีเมียมาเล่นเน็ทใช่ป่าวๆๆๆ........เห็นบอกอยู่.......อิอิอิ

23. MuhMuh

73
    0
    0
    ป่าวเด๊อ........ ผมส่งเมียทำงาน แล้วนั่งเลี้ยงลูก ว่างๆ เลยเข้าเน็ตรอตะหาก อิอิอิ :D:D
    เรื่องเฟืองท้ายไม่รู้จริงๆ ครับ ผมถนัดเล่นไฟ ไม่ถนัดช่วงล่างครับ แหะๆๆ :p:D:D

24. DON_SF

636
    0
    0
    อ่าน่ะ........คิดว่าถนัดเรื่องช่วงล่างๆๆๆๆ.....ซะอีก.อิอิอิ

25. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    หมายถึง 3T GTE รึเปล่าคัรบ?

26. ceretro

ceretro New Member Member

23
    0
    0
    ถาม อ.หมูคับว่า บอร์ด เซลิก้าคลับไทยแลนด์ทำไมเข้าไม่ได้แล้วคับ แล้วตอนนี้พวกพี่ๆเข้าบอร์ดไหนกันมั่งคับ

27. MuhMuh

73
    0
    0

อ้าว.. ผมนึกว่าเป็นของผมคนเดียวซะอีกครับ(นึกว่าไวรัสอ่ะ) :p
    ผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ มีข้อมูลบรรทัดเดียวคือให้รีบจ่ายตังค์ หุหุ :D
    ช่วงนี้ผมก็วนเวียนมาอ่าน RCWEB ไปบ้านบางกอกบ้าง toyota3tc.com บ้าง
    บอร์ดน้องเซเดี๋ยวป๋าบุญก็คงจัดการให้ครับ ตอนนี้ท่าทางป๋าก็คงยุ่งครับ.... ใกล้สงกรานต์ :cool:
    ผมเข้า RCWEB จะทำเรื่องแรก คือ search หากระทู้ที่ผมเคยตอบไว้ก่อนและมีการ post เพิ่มเติม ก็เลยเจอคำถามนี้ครับ.... ไม่งั้นท่าทางจะหากันไม่เจอนะครับเนี่ย อิอิอิ :p

28. ceretro

ceretro New Member Member

23
    0
    0

ขอบคุณค้าบที่ให้ฟามกะจ่างผมค้าบ ว่าแต่หน้าฝนแล้วรถ อ.หมูมีรั่วบ้างรึป่าวคับ รถผมนะคับ รั่วมันทั้งคันเลยคับผม ทำเลยทำใจไปก่อนคับ มีตังค์เมื่อไหร่ ปะกระดองใหม่แน่ค้าบ (แต่คงอีกนานเลยค้าบ)

29. MuhMuh

73
    0
    0
    555 ของผมข้างบนไม่รั่วแล้วครับ ยาซิลิโคนรอบบานเลยครับ
    จะมีรั่วอยู่ก็ ถ้าลุยน้ำลึกๆ น่ะครับ ถ้าน้ำสูงถึงพื้นรถเมื่อไหร่ก็ได้เรื่องเลยครับ หุหุหุ :D

30. kittichai

kittichai New Member Member

5
    0
    0

ตอนนี้ป๋าบุญคงนอนตีพุงอยู่ในประเทศแถบยุโรปแล้วครับ อ. หมู เห็นบอกว่าจะไปวัน 9 หรือ 10 เม.ย ครับ ตอนนี้ผมเลยกลายเป็นเจ้าไม่มีศาล ร่อนไปทั่วเลย 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้