สอบถามราคา...........คับผม

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย armeen, 9 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. armeen

armeen New Member Member

62
    0
    0
    พี่ๆคับขอคำแนะนำและราคาค่าใช้จ่ายในการ.....โอเวอร์ฮอลเคื่รองSR20DEมีรายระเอียดอะไรบ่างคับอยากทราบจิงๆคับ..........ถ้าบอกละเอียดเลยได้ยิ่งดีคับประกอบการตัดสินใจคับ.((ขอบคุนคับ))

2. cc.auto

cc.auto New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณ yy_u12 มากครับที่ให้ข้อมูลเรื่อง เกียร์

- ถ้าเพื่อนๆที่วางเครื่องใหม่ และต้องการขายเครื่อง พร้อมเกียร์ auto ca20 ช่วยโทรมาบอกด้วยนะครับ

086-331-9224

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes: อิอิ
    Overhaul ชุดใหญ่หรือชุดเล็ก ครับ........

เพราะราคาต่างกันมากโข........ :D

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ...อิอิ..

5. armeen

62
    0
    0
    พี่คับ.......ชุดเล็กมีอะไรบ้างคับและชุดใหญ่มันแตกต่างกันยังไงคับ...ขอราคาคร้าวๆด้วยคับพี่......................ขอบคุนคับมากๆคับพี่

6. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ก็คิดว่าคงประมาณ บดวาล์ว เปลี่ยนแหวน เปลี่ยนปะเก็น ตั้งวาล์ว ยางตีนวาล์ว ทั้งหมดนี้ ราคาก็แพงนะครับ อิอิ

7. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ผมโดนไป 21000 คับ แต่ตอนนี้ เหอะๆ ไม่อยากพูดถึงมัน พูดแล้วเศร้า

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อ่า..............วางใหม่ดีกว่าครับ.........................จบกว่า

9. armeen

62
    0
    0
  10. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม............
    แล้วที่ อาจารย์ทศเทพ กล่าวมาเนี่ย
    มันเรียกว่า Overhaul เหรอครับ........

:rolleyes: อิอิ
    ชุดเล็ก ก็เปลี่ยนแค่ Shaft อก เปลี่ยนแหวนลูกสูป
    Check clearance ต่างๆ เปลี่ยนประเก็นฝาสูป
    แล้วก็พวกท่อน้ำ อาจมียางตีนวาล์ว ด้วย.....

ชุดใหญ่คือ ปลี่ยนชุดเล็กทั้งหมด + Shaft ก้าน
    เปลี่ยนลูกสูป บด Valve เปลี่ยนประเก็นไอดี
    เปลี่ยน Seal ข้อเหวี่ยง เปลี่ยน Seal ท้ายเครื่อง
    และอื่นๆ ที่เป็นอุปกรณ์เกี่ยวเนื่องโดยตรงกับเสื้อและฝาสูปครับ....

ชุดเล็ก 10000 กว่า ชุดใหญ่ มีตั้งแต่ 20000-30000 กว่า ครับ.....

อิอิ
    :D

11. armeen

62
    0
    0
    ขอบคุนคับมากๆคับพี่กับคำแนะนำต่างๆคับผมขอบคุนคับ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    ขอบคุณที่ทนอ่าน เรื่องไม่มีสาระ นะครับ........ :D

13. armeen

62
    0
    0
    มีสาระคับพี่..............สำหรับคนที่ยังไม่ทราบอย่างผมคับ55555+

14. armeen

62
    0
    0
    เพิ่มเติมคับ............อยากทราบเกียวกับท่อไอเสียคับ.คือ.ตอนนี้ท่อผมมีพักลางแล้วต่อท่อแปบโตขนาด2นิ้วก็คืท่อเดิมของB13คับแล้วใส่พักปลายสแตนเลสแบบทั้วไปก็ใหญ่
    พอสมควร/มีความรู้สึกว่ามันจะอั้นๆคับเสียงก็ดังใช้ได้.........แต่ถ้าผมเอาพักกลางออกแล้วต่อตรงมีแต่พักปลายอย่างเดียวจะมีผลอะไรบ้างคับ......กินนำมันเปล่า..กำลังเครื่องดีขึ้นไหมคับ..การออกตัวรอบต้นๆดีไหมคับ....เครื่องยนต์จะศึกหรอเร็วเปล่าคับ.....แร้วSR20ต้องใช้ท่อขนาดกี่นิ้วคับ....ขอคำแนะนำเกียวกับท่อไอเสียด้วยคับ......................................................พี่ๆBBคลับ

15. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เกรงว่า หม้อพักกลาง ควรใส่ไว้อย่างเดิมดีแล้วครับ แล้วก็หม้อพักปลายสำหรับออโต้ น่าจะใช้ไส้เยื้องครับ

ถามว่าถ้าเอาหม้อพักกลางออก แล้วใส่ปลายใบเดียวจะมีผลอะไรบ้าง ผมว่า ตีนต้น หายแน่ๆครับ กินน้ำมันขึ้นนิดครับ

กำลังเครื่องดีขึ้นไหม ผมว่า ไม่ต่างจากเดิมหรอกครับ

ถามถึงขนาดท่อ ผมว่า สแตนนดาร์ท 2 นิ้ว กำลังดีแล้วครับ เต็มที่ไม่ควรเกิน 2.2 นิ้ว ครับ ใช้ใหญ่กว่านั้น ความเร็วไอเสียจะตก แล้วก็จะพบกับคำว่า โล่งไป ครับ

16. armeen

62
    0
    0
    คับผม........คงต้องหาปลายที่เปนใส้เยื้องคับ.............................ขอบคุนมากคับพี่ทศ((รอบเร่งผมล้างแล้วนะคับดีขึ้นกว่าเดิมแต่บางทีจอดติดไฟแดงที่ตัวDเหมือนทำท้าจะดับคับผมแต่อย่างที่พี่ทศแนะนำก็ดีขึ้นคับ....ขอบคุนอีกคั้งคับ

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: โอ้................ ปรมาจารย์ทศ ครับ
    แล้วทำไมต้องเป็น 2 นิ้วอ่ะครับ.......
    ทำไมไม่เป็น 1.7 1.8 หรือ 2.2 ล่ะครับ
    แล้วรถแต่ละ Model ท่ไอเสียยาวไม่เท่ากัน
    ปริมาตรไอเสียที่ออกมาเป็นมวลในท่อไม่เท่ากัน
    ความเร็วของไปเสียในท่อไม่เท่ากัน แล้วมันมีผลหรือเปล่าครับ.....
    ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจพอสังเขปได้ไหมครับ......

ปล. ที่บอกว่า Standard 2 นิ้วเนี่ย มัน Standard Nissan หรือ
    ว่า Standard ToS Speed King อ่ะครับ....... :D

18. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เทพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพพ มาเองงงงงงง

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ทศเทพ............. :D

20. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    เทพทศ.........................ป้อนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนท่อดัง

21. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ถ้าสแตนดาร์ทรถผมตอนนี้ ท่อ1.8 หลังข้ออ่อน ลากมาถึงหม้อพักกลาง หลังจากหม้อพักกลาง ลากยาวไปปลาย 2นิ้วครับ

ผมไม่ทราบรายละเอียดมากอ่ะครับ แต่ผมก็จำๆ มาจากในเวบเนี่ยแหละครับ ที่เคยมาโพส ยาวๆ ในนี้เรื่องท่อไอเสีย

แล้วก็จากคนที่ใช้เครื่องSR มะมีโบ มาบ้าง

แต่ตอนนี้รถเค้าเป็นเครื่องSR20 ออโต้ ยังไม่ได้แต่งอะไรมาก ถ้าเดินท่อมา 2นิ้ว อยู่แล้ว ผมก็ว่า กำลังดีอยู่แล้วอ่ะครับพี่ อิอิ

แต่ตอนนี้ผมก็ยังไม่ค่อยเข้าใจมาก ว่า เครื่องแต่ละตัว หรือขนาดความยาวของท่อ มันจะใช้ไซท์ไหน ขนาดเท่าไหร มันถึงจะดี

เพราะว่ามันขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆอย่างอ่ะครับ มันไม่มีสูตรตายตัว หรือไซท์ ตายตัว อ่ะครับ

แล้วผมก็ยังไม่เข้าใจว่า ทำไมเครื่องตระกูล B 16 18 ถึงไม่นิยมใส่พักกลาง ยิงกันสดๆ ออกปลายใบเดียว

ผมว่ามันต้องมีอะไรอีกหลายๆอย่างที่ผมยังไม่ทราบอ่ะครับ

22. armeen

62
    0
    0
    เอ่อมันเปนแบบนี้..........เองพอจะเข้าใจบ้างแร้วคับ

23. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    โหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห สาระ มาก เลยยยยยยยนะนั้น

24. yy_u12

18,827
    95
    48
    :confused::confused::confused::confused::confused:

25. armeen

62
    0
    0
    เฮดเดอร์SR20ประมานเท่าไรคับพี่......เกียร์ออโต้ต้องสูตรเท่าไรคับ4-1หรื4-2-1คับถ้าทำจากเหล็กเท่าไรคับ...........................ขอคำแนะนำด้วยคับพี่ๆ......

26. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อาจารย์ทศเทพ ครับ............
    รบกวนหน่อยครับ......... คุณน้องเค้าต้องการท่าน
    ทศเทพพพพพพพพพ

อิอิ:D

27. armeen

62
    0
    0
  28. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ้าวววววววววววว
    ปรมาจารย์ทศเทพ Speed King
    ยังไม่มาอีกเหรอครับ...........

วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D

29. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :D:D:Dรายละเอียดไม่รู้....รู้แต่ว่าดังโครต:D:D:D

30. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้