ขอคำแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย มะนาว0, 27 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มะนาว0

มะนาว0 Guest

0
    0
    0
    ระหว่าง2คันนี้คันไหนดีกว่ากันคับ ช่วยวิจารณ์ที่ หรือมีคันไหนแนะนำอีกก็บอกนะคับ
    คือว่าจะซื้อ ช่วยหน่อยคับ
    http://www.car-today.com/alldetail.php?id=46442
    http://www.taladrod.com/Search/CarDet.aspx?cib=140379

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    คันสีขาว เกียร์ออโต้..ให้ซื้อในราคานี้ เก็บงานทำสีเสร็จคงทะลุแสนเหมือนกันครับ
    ผมดูสภาพแล้วคันขาวนี่ผมรู้สึกเหมือนกับคนที่ใช้ (ขอโทษนะ) ขับอย่างเดียว แต่ไม่ได้รักรถเท่าไหร่เลย
    สีในภาพนั้นทำมาแล้ว และถ้าซื้อคราวนี้ยังต้องไปทำสีใหม่อีก สีที่ทำมาดูหนาเป็นข้าวเกรียบเลยด้วย
    แต่ไม่มีรูปภายใน ไม่มีรูปใต้กระโปรง ฟันธงยาก แต่สำหรับคันสีขาวนั้น ถ้าคิดว่าได้รถถูก เอามาทำสีอย่างเดียวพอ ก็น่าจะโอเค (ไม่เต็มใจพูดเท่าไหร่)

คันสีแดง ทำสีมาแล้วเช่นกัน สังเกตดูตรงคานยึดหม้อน้ำ สติกเกอร์ต่างๆหายหมด
    ปกติคนทำสีรถ ถ้าทำสีเดิม ก็ไม่ต้องทำสีใต้กระโปรง ไม่ต้องลอกสติกเกอร์ทิ้ง แต่นี่สีเรี่ยมทั้งคัน รับรองไม่ได้ว่าน่าจะเคยชนหน้ายับ
    มาก่อนหรือเปล่า ต้องไปดูตัวจริง เอารถที่ไม่เคยชนไปเทียบรอยเชื่อมต่อรอยเชื่อมกันเลย ก็น่าจะดี

แต่คันแดง..มันให้ความรู้สึกว่า ซื้อไปแล้ว มันขับได้เลย เจ้าของรถเดิมแต่งมาสวยใช้ได้ ผมเองยังชอบสไตล์นี้ ถ้าจะเปลี่ยน เปลี่ยนแค่พวงมาลัยก็สวยแล้ว ดูแล้วเหมือนเจ้าของยังใช้รถและรักรถบ้าง ดูดีกว่าคันขาว ราคาที่ต่างกันเกือบเท่าตัว เป็นข้อที่ทำให้คิดหนัก

ถ้าซื้อคันขาว มาทำสี มีปะผุอีกต่างหาก ผมว่าไม่ต่ำกว่า20,000 และน่าจะ25,000ด้วยซ้ำ
    ล้อ 15นิ้วกับยาง ซื้อมือสองใส่ ไม่เกิน 7-8พัน
    เครื่องเสียง ลำโพงที่มี รวมๆแล้วถ้าจะเอาคันขาวมาทำให้สู้คันแดงได้ ต้องใช้เงินประมาณแสนสองลบนิดหน่อย

ถ้าคันแดงสามารถต่อราคาลงมาอยู่120,000ได้ ผมเอาคันแดง แต่คงต้องขอดูรถจริงก่อนว่าไม่ได้ไปยับมาทั้งคันครับ

แต่สองคันนี้อย่าลืม เกียร์ธรรมดากับเกียร์ออโต้ มันคนละอย่างกัน ต้องฟันธงก่อนว่าอยากได้เกียร์อะไรกันแน่ แล้วค่อยไปเดินเลือกรถดีกว่าครับ

ของคุณ Pek สมาชิกพวกเรา คันสีดำเงางาม ล้อ 16 นิ้ว ของแต่งครบ สภาพชนิดที่ว่าจับไปแล้วไม่ต้องทำอะไร ใช้ได้เลยทันที เค้าปล่อยไปราวๆ110,00-120,00 คุณจะใช้มาตรฐานนี้ในการเลือกซื้อรถก็ได้ครับ นี่คือราคาที่ผมเห็นว่าเทียบราคากับสิ่งที่ได้แล้วคุ้มมาก

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมเห็นด้วยนะครับกับคันสีแดงที่น่าจะดีกว่าสีขาวครับ ดูจากรูปแสดงว่ารักษารถดีครับ ดูจากมือจับประตูด้านในที่ไม่แตกร้าว ส่วนรายละเอียดอย่างอื่นผมว่าต้องดูคันจริงครับ แต่ที่จริงรถตาเป๊กก็น่าสนนะครับ ซื้อมาราคานั้นเปลี่ยนเครื่องใหม่ยังได้เลย ถ้างบที่ 158000 บาทนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้