ขอถามเรื่องซุ้มล้อหลัง 405 ครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 27 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คือรถผม ไปปรับทอร์ชันบาร์มาแล้ว ให้ท้ายมันเตี้ยลงครับ ทีนี้ซุ้มล้อด้านในมันใกล้ดอกยางมากเลย

ถ้านั่งไปหลายคนมันครูดซุ้มครับ นอกจากเป็นรูแล้วยังรำคาญเสียงด้วยครับ แถมน่าเกลียดอีก

เลยอยากถามครับว่า จะทำยังไงให้ขยายซุ้มล้อหลังออกไปครับ (ด้านในนะครับ) ขอบคุณครับ

2. เล็ก 305

เล็ก 305 New Member Member

37
    1
    0
    ก็แบบว่า..ช่วงล่างมันไม่มุดซุ้มเหมือนช่วงล่างรถยี่ปุ่นอ่ะครับ..ผมใส่ 16/205/50ยังติดเลยว่าจะไปยกขึ้นอีก..แล้วเค้าคิดค่าปรับทอร์ชันบาร์เท่าไรทำที่ไหนครับ

3. gri

1,163
    26
    0
    ทอร์ชันบาร์ ผมทำที่ศูนย์โคราชครับ

ค่าแรง 1800 บาทครับ

ค่าแรงเยอะหน่อยเพราะช่างเขาขัดสนิมกันสนุกสนานเลยครับ

ถ้าล้อไม่มุดซุ้ม สงสัยคงต้องตีโป่งมั้งครับ

4. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    หง่าแพงได้ใจจริง ๆ เลยนะคับ.. ปรับลงมาเท่าไร เตี้ยขนาดไหนครับ เอารูปมาดูบ้างได้ไหมเอ่ย..

5. gri

1,163
    26
    0
    ของผม ปรับลงมา 1 ข้อจากความสูงโรงงานครับ

6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    โอ้วว้าว...กำลังสวยเลยครับ..ปรับแล้วแข็งขึ้นไหมฮะ หรือว่าขึ้นอยู่กับ ช๊อคอับ ลงมาได้สัดส่วนเลยนะคับ..สวยดี

ประทานโทษนะคับ..มีรูปหน้าตรงไหมครับ..บังเอิญสังเกตุเห็นกันชน ตรงชายล่างใส่ สปอร์ต ไลท์ด้วยใช่ไหมฮะ..รบกวนลงให้ดูหน่อยนะครับ..

7. gri

1,163
    26
    0
    การปรับทอร์ชันบาร์ ไม่ได้ทำให้ช่วงล่างแข็งขึ้นครบ

เป็นการเปลี่ยนตำแหน่งมันเฉยๆครับ

จะหนึบไม่หนึบ ว่ากันที่โช้คหลังครับ

---------

ส่วนรูปหน้าตรง ยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ เดี๋ยวไปถ่ายให้ครับ

ตอนนี้กล้องไม่ได้อยู่กับผม

8. 2525

2525 New Member Member

12
    0
    0
    405

รถผมตอนนั่งกันหลายๆคน ก็เตี้ยประมาณนั้นวิ่งกระแทกก็ไม่เป็นไรเลย ลูกปืนปีกนกทอร็ชั่นบาร็แตกหรือเปล่าเคยเปลี่ยนยังคับลองเช็คดูนะ ถ้าลูกปืนปีกนกทอร็ชั่นบาร็แตกล้อหลังจะแบ่ะมากอาจจะทำใก้ล้อติดซุ้มได้

9. 2525

2525 New Member Member

12
    0
    0
    P 405

รถผมตอนนั่งกันหลายๆคน ก็เตี้ยประมาณนั้นวิ่งกระแทกก็ไม่เป็นไรเลย ลูกปืนปีกนกทอร็ชั่นบาร็แตกหรือเปล่าเคยเปลี่ยนยังคับลองเช็คดูนะ ถ้าลูกปืนปีกนกทอร็ชั่นบาร็แตกล้อหลังจะแบ่ะมากอาจจะทำใก้ล้อติดซุ้มได้

10. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ของ ผม มัน กระ แทก จน ซุ้ม ล้อ มัน โป่ง ออก มา เอง แล้ว หล่ะ ครับ เหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้