ถามเรื่องโช๊คอัพของ Gen 1

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย jacky_sy, 24 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jacky_sy

jacky_sy New Member Member

21
    1
    0
    Ta22 อยากได้เป็นสตัดปรับเกลียวปรับหนืดได้เอาของอะไรมาใส่แทนได้บ้างครับ
    เห็นบางคนบอกว่าใช้กับ 86 ได้ใส่ได้เลนจิงหรือป่าวครับเหรือต้องแปลงอีก
    แล้วตรงรุ่นมีไหมครับ

2. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    น่าจะใช้ของหน้าแหลมได้ครับ เพราะเท่าที่ดู โช้คมันเป็นแบบเชื่อมกับดุมล้อเลยอ่ะ รู้สึกของ 86 มันจะยกกันนะ ต่น่าจะแปลงได้ครับ ไม่ค่อยรู้อ่ะครับ ลองดูแล้วกัน

3. Fluid

1,214
    57
    0
    ช่วงล่างเป็นแบบนี้ครับ ลองดูน่าจะเอาของเก่าไปเทียบดูนะครับ

4. brabus7

brabus7 New Member Member

4
    0
    1
    คุณFluid ใส่ โช้คของอะไร จากรถรุ่นไหนคับ ช่วงล่างสวยมากเลย ผมใช้ta23อยู่คับ อยากใส่บ้างจัง

5. Fluid

1,214
    57
    0
    โหลดจากเน็ทมาเหมือนกันครับ

ช่วงล่างผมแปลงเอาหน้าของ 200sx หลังเอาแพ Cef A31 มาแปลงใส่ครับ แบบว่าเอาไว้วิ่งบนถนนสบายๆ อะไหล่หาง่าย แล้วก็เข้าโค้งได้ดี เผื่อเอาไปแข่ง Circuit กับเขาบ้างอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้