ใครเคยเสริม สเปเซอร์หลัง ช่วยด้วยคับ

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย dang112, 27 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dang112

dang112 Guest

0
    0
    0
    มีคนบอกว่า ถ้าติดแก๊สแล้วต้อง ต้องเสริมสปริงหลังจริงหรือเปล่าคับ
    และถ้าต้องติดสเปเซอร์ จะต้องสูงกี่นิ้ว และราคาเท่าไรคับ รถผม ae112 ขอบคุณครับ

2. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    ผมเองก็เสริมอยู่ครับ สเปเซอร์มันมี2แบบคือ แบบยางและแบบอลูมีเนียม ถ้าแบบยางจะสูงประมาณเกือบ1นิ้วครับ ถ้าเป็นแบบอลูมีเนียมสูงขึ้นประมาณ1นิ้วกว่าๆ ราคาแบบยางประมาณอันละ120บาท แบบอลูมีเนียมก็อันนึงประมาณ200บาทได้ ของรถผมใช้แบบอลูมีเนียม แล้วเอายางรองอีกชิ้นนึงอะ สูงขึ้นอีกประมาณ3นิ้วครับ แต่ใส่ในกระบะไทรทั่นนะ

3. TANNOBODY

TANNOBODY New Member Member

43
    0
    0
    แล้วถ้ารถ N/A จะเอาไปใส่สเปนเซอร์ด้านหลังสัก 1 - 2 นิ้ว แค่อยากเดียวจะคุ้มมั้ยอะครับ

เพราะมันแค่ 100 - 200 เอง จะคุ้มค่าแรงมั้ยอะ

4. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    ถ้าต้องการ ตูด โด่งๆหน่อย ใส่ ด้านหลัง ขึ้น สัก 1-2 นิ้วก็ถือว่าคุ้มครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้