น้ำท่วมโคราช

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย gri, 16 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    น้ำท่วม ร.พ. มหาราชครับ

ซึ่งเป็น ร.พ.รัฐที่ใหญ่ที่สุดในจังหวัด

บ้านผมน้ำก็ท่วมครับ

เลยมาตั้งรกรากอยู่ที่บ้านอีกหลังชั่วคราว

2. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    ไม่รู้ว่าตอนนี้น้ำลดหรือยัง ยังไงก็ขอให้น้ำลดไวๆนะครับ

3. gri

1,163
    26
    0
    ตอนนี้ในตัวเมืองน้ำลดไปเยอะแล้วครับ

แต่ว่ามันไหลไปท่วมหนักที่ อ.อื่นครับ

4. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ผมมีโปรแกรมไปลำปลายมาศสัปดาห์หน้าไม่รู้ว่าทางที่จะไปท่วมหรือเปล่าน้อ(เพราะต้องผ่านข้างๆโรงพยาบาลเหมือนกาน)

5. gri

1,163
    26
    0
    ไปบุรีรัมย์ จะมีถนน 2 เลนส์ตัดเข้าไปหาสี่แยกอวยชัยตั้งแต่ อำเภอสีคิ้วครับ แล้วก็ขับตรงไปบุรีรัมย์

ไม่ต้องเข้าเมืองโคราช ประหยัดเวลาได้มากๆเลยครับ

6. soda_za

518
    5
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำเส้นทาง

7. gri

1,163
    26
    0

ถนนตามเส้นสีแดง แล้วต่อด้วยเส้นสีส้มครับ

จะตรงเข้าสู่บุรีรัมย์ ด้านอ.หนองกี่ครับ

8. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    รถผมไปได้เลย เพราะว่า เสียงท่อ เหมือน เรือ เข้าไป ทุกวันๆ น่าจะวิ่งในน้ำ ได้ดีกว่าบนบก

9. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    ท่วมปีนี้หรือเปล่าครับ ยังไงขอให้น้ำลดไวๆ นะครับ บ้านผมเริ่มหนาวละ ครับ เชียงใหม่

10. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ลุยเลยคับ..สิงห์ชอบน้ำ..อิอิ..

11. Resn

Resn New Member Member

338
    0
    0
    น้ำในขวดเขียว ๆ ใช่มั้ยฮะ :D

12. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  13. soda_za

518
    5
    0
    จำไม่ได้ขวดไหน... เมางะ

14. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อ้าว พี่เบียร์ ไม่ ชอบ น้ำ ไอ้ นั้น เหรอ...................เหอๆๆๆ..

15. gri

1,163
    26
    0
    กระทู้ผมกลายพันธุ์ จากน้ำท่วม เป็นน้ำในขวดเขียวซะงั้น

ว่าแล้วก็ไปเยอรมันกันเถอะ

เมืองแห่งเบียร์ ทั้งประเทศมีประมาณ 1500 ยี่ห้อ

แล้วก็ถือโอกาสเอาสิงห์น้อยของเรา ไปขับแบบผู้ดีไฮโซ ที่ถนนออโต้บาห์นกันดีกว่า

ถือว่าเป็นสักครั้งในชีวิต ที่สิงห์น้อยของเราจะได้ขับบนถนน ดีๆ บ้าง

คุณภาพถนนค่อยคู่ควรกับยนตกรรมเปอร์โยหน่อย

16. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

อ้าวๆ น้ำอาไรหรอครับ โอม พาดพิงหรอ เดี๋ยวเหอะๆ เหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้