ใครเล่นเกม D1 GRAND PRIX SERIES (PS2)มั้งครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย K-Z33, 24 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    อยากจะรู้ว่าจะปลดล๊อกรถนี้ต้องทำยังไงบ้างหรอครับ หรือว่าจะต้องใช้ แอ๊กชั่นรีเพล อะครับ

2. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    มันจะแบ่งเป็น 2 แบบครับคือ
    1. ต้องแข่งใน D1 ไปตั้งแต่ปี 2001ไปถึง2005 แล้วเก็บคะแนนในทุกปีให้ได้ที่ 1ครับจะได้รถออกมา
    มันจะมีรถที่เหลือที่ไม่ออกมา โดยคุณต้องไปแข่งในข้อ 2 ครับ
    2. คุณต้องไปแข่งแบบตัวต่อตัว 1:1 จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร อาจเป็นโหมด เซอร์ไวแวว แข่งไปเรื่อยๆครับ
    ต้องชนะอย่างเดียว โดยใช้รถ Full Tune ครับ ถ้าใช้รถ FD3S ของ APECi ดีหน่อยครับ คุมง่าย
    คิดว่าต้องแข่งไปราวๆ 39 คัน ก็จะออกมาครบ คันสุดท้ายเป็นรถตำรวจ R34 ครับผม

ไม่ยากเท่าไหร่นะ หนุกๆ

3. K-Z33

370
    8
    0
    ผมเเข่ง ปี2005 คะเเนนรวมได้ที่3เอง -*-

เเล้วใช้แอ๊คชั่นรีเพลปลดล๊อกได้ไหมอะคับ

อีกอย่างนึงใช้พวงมาลัยเล่นกับเกมนี้ได้ไหมครับ

4. happy@Clubrt

happy@Clubrt New Member Member

41
    2
    0
    ใช้พวงมาลัยได้ครับ ตั้งแต่เล่น Play2 มายังไม่เคยใช้ "แอ๊คชั่นรีเพลปลดล๊อก" เลยไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่าครับผม :)

5. ผมเล่นเซอร์ไวเว่อร์ผ่านแค่30 คันเองอ่าเสียดาย
    ส่วนแชมป์ตั้งแต่ปี2001-2005...ได้ครบหมดแล้วคับ...มันส์มากๆ

6. K-Z33

370
    8
    0
    ต้องวางมิดครับ!!! ถึงจะได้คะเเนนเยอะๆ :D :D :D

7. ity_oat

ity_oat New Member VIP

110
    0
    0
    เล่นอยู่เหมือนกันครับ แต่ยากจัง มีเทคนิคการบังคับยังไงบ้างอ่ะครับ
    ควรใช้เกียร์ A/T หรือ Manual ดีอ่ะครับ

8. mamepokko

mamepokko New Member Member

21
    0
    0
    มันส์ดีครับ แต่ผมเกลียด สนาม Sugo cart / และ Sugo inter ครับ ดริฟท์ยาก
    ใช้ action replay ได้ครับ แต่จะได้แต่รถโปร
    จะไม่ได้รถพิเศษ ในโหมด expert นะครับ จะต้อง ผ่าน เล่นทุก Series ถึงจะได้

9. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ผมก็เล่นครับ เครียร์ หมดแล้วครับ มันมากๆ
    ผมใช้ 350z อะครับ (ส่วนตัวผมว่า350zดีที่สุดนะ)

10. K-Z33

370
    8
    0
    ผมใช้ RX-7 RE สีฟ้า ลากมันดีเเต่อยากลองเล่นเเบบพวงมาลัยอะ ใครเคยเล่นเเบบพวงมาลัยเเล้วมั้งมาเล่าให้ฟังกันหน่อย

11. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เด๋ววันนี้จะไปลองเอามาเล่นม้างงง สงสัยจะมัน

12. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    น้องด่วยพี่ก็เล่นนะ มาเจอกันหน่อยเปล่า :D

13. K-Z33

370
    8
    0
    ได้ทุกเมื่อครับพี่พล:cool:

14. มะขึ่ง

285
    2
    0

Manual ดีกว่าครับมันจะได้ลากได้ยาวๆอะ [ /COLOR]

15. ity_oat

ity_oat New Member VIP

110
    0
    0
    วันนี้ต้องกลับไปลองซะหน่อย

16. มะขึ่ง

285
    2
    0
    เป็นไงมั่งครับ บอกหน่อย

17. K-Z33

370
    8
    0
    ปลอดล๊อกรถได้1คันเอง S15 สีแดงของ HKS

18. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ยากกจังอ่ะ รถมันเหมือนไม่ค่อยจะแรงเลย หรือผมขับไม่เป็นหว่า เวลาเข้าโค้งที่ไร รถชอบหยุดนิ่งอ่ะ

19. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ลองไปปรับยางหลังเอาเป็นแบบdriftดูครับ

20. K-Z33

370
    8
    0
    ปลดล๊อกรถธรรมดาได้หมดแล้ว ส่วนรถ PRO ปลดล๊อกได้2คันเอง:cry:

21. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ได้รถครบทุกคันแล้วครับเหลือแต่เก็บVDOอีก2-3อันไม่รู้จะเก็บตรงไหนแล้วใครรู้ช่วยบอกผมหน่อยครับ
    ใช้จอยพวงมาลัยเล่นมันส์ดีครับ

22. มะขึ่ง

285
    2
    0
    ไม่รู้เหมือนกันครับที่บ้านใช้แต่จอยอะครับ

23. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ลองใช้จอยพวงมาลัยแล้วอ่ะครับ อันเนี้ย

(ส่วนตัวผม) เล่น D1 ภาคไหนก็ยากอ่ะครับ

ใช้จอยธรรมดา เนียนกว่าเยอะ

แต่ถ้าเล่น GT สุดยอดมากๆ แต่ก่อนใช้จอยธรรมดา

กดไป 200 300 มันก็เฉยๆ แต่พอใช้จอยพวงมาลัย

ได้ฟีลดี เหมือนรถมันเร็วจริงๆครับ...
    :D

24. pekky_aie-ki

pekky_aie-ki New Member Member

45
    0
    0
    ในโหมดเซอไวเว่อ

ไม่ผ่าน ตาแก่ ที่ขับ 86 ที่คล้าย รถทาคุมิ ซักที

หรือว่า ผมอ่อนเอง -*-

อยากได้ รถตำรวจแล้ววววว

ท่าจะเท่ แหะๆ

มีใครปลดล๊อครถตำรวจได้แล้วอ่ะ........บอกวิธีการดริฟท์ระดับเทพให้มั่งสิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้