อยากมีไฟออกท่อ ทำไงค๊าบบ..

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Dynax, 25 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dynax

Dynax New Member Member

2
    0
    0
    แหะๆ รบกวนอีกหน่อยเถ๊อะครับ วันนี้เจอวีออสอีกแล้ว เท่าที่ดูๆมันก็น่าจะแค่เปลี่ยนแมกกะปลายท่ออ่ะครับ
    แล้วพอมันแซงผมออกไป ไฟพี่แกไฟแลบเป็นลูกๆเลยอ่ะครับ เค้าทำยังไงกันหรอครับ แล้วรถเครื่องเก่าอย่างเราๆนี่มันทำได้มั๊ยอ่ะครับไอ้ back frie เนี่ย ช่วยบอกผมประดับความรู้ด้วยเถิดคร๊าบบ

ปล.ถ้าทำแล้วมันจะมีผลเสียอย่างไรบ้างอ่ะครับ

2. ทำได้คับ เท่าที่รู้ไม่มีผลเสียนะคับ (มีแต่เสียตังค์ อิอิ)

3. dewwy

dewwy New Member Member

11
    0
    0
    มีขายน่ะครับ ลองหาดูในฟอรั่ม engines หลักการก็คือจ่ายน้ำมันให้เหลือๆ ข้อเสีย คือเปลืองน้ำมันและเสียตังค์

4. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เห็นด้วย สวย แปลก เสียว (เสียบางอย่าง)

5. jang1328

jang1328 New Member Member

13
    0
    0
    เปลืองน้ำมัน ลูกไปเร็ว

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ทางที่ดี อย่าติดเลยครับ ผ่านน้ำท่วม ไฟช๊อตด้วย

7. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    เคยทำครับ ถ้ารถเป็นคาบูเรเตอร์นะทำได้ครับโดยการขับรถไปปรกติในช่วงที่รถวิ่งอยู่ให้ดับเครื่องแล้วเยียบคันเร่งหลายๆครั้ง แล้วปิดกุญแจไปที่สตารท์ใหม่มันก็จะเป็น ลูกๆๆเลยเคยเล่นสมันก่อนนะ ความใหญ่ของลูกไฟขึ้นอยู่กับเราเหยียบคันเร่งนะครับ แต่ถ้าจอดรถก็ทำได้นะครับ ลองไปทำดู แต่ว่าลูกไปเร็วเหมืนคุณ Jang 1328ว่าครับ

8. Kakupee

Kakupee Member Member

49
    0
    6
    เคยทำครับ ถ้ารถเป็นคาบูเรเตอร์นะทำได้ครับโดยการขับรถไปปรกติในช่วงที่รถวิ่งอยู่ให้ดับเครื่องแล้วเยียบคันเร่งหลายๆครั้ง แล้วบิดกุญแจไปที่สตารท์ใหม่มันก็จะเป็น ลูกๆๆเลยเคยเล่นสมันก่อนนะ ความใหญ่ของลูกไฟขึ้นอยู่กับเราเหยียบคันเร่งนะครับ แต่ถ้าจอดรถก็ทำได้นะครับ ลองไปทำดู แต่ว่าลูกไปเร็วเหมืนคุณ Jang 1328ว่าครับ

9. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    อันดับแรก spoiler จะดำไหม้ก่อนเลยครับ
    เป็นผม ถ้าเจอ จะโทรให้ จส 100 ดักจับเลยครับ

10. CARINA

6,061
    165
    63
    ก็ยังยืนยันคำเดิมครับ ว่าอย่าไปทำเลย มีแต่เสียนะจ๊ะ

11. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    เพื่อนบอกว่าให้ต่อหัวเทียนให้มันอยู่แถวปลายท่อแล้วทำสวิตให้มัน spark อ่ะนะ

12. CARINA

6,061
    165
    63
    ที่เคยเห็นมาก็แบบนั้นอ่ะคร๊าบ

13. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ระเบิดธรรมชาติท่าทางจะโหดกว่านะครับ อิอิ

14. CARINA

6,061
    165
    63
    จริงครับ โหดกว่าเป็นกอง

15. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    เอางั้นเหรอ.. คงต้องไปแถว 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ แล้วละมั้ง

16. CARINA

6,061
    165
    63
    5 5 5

ระเบิดขนาดนั้น

คงต้องรถถังแล้วอ่ะครับ

17. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    เอ้า เป็นงั้นไปพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้