ปรึกษาเรื่องคลัต

การสนทนาใน 'Pickup Freedom Club' เริ่มโดย rif, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rif

rif Member Member

166
    0
    16
    ตอนนี้รถผมไปทำคลัตมา
    ที่ไปทำมามี
    1. เปลี่ยนก้อน ทองแดง 9 ก้อน
    2. ผ้าคลัตเดิม
    3.เสริมแหนบ 2ชั้น

คลัตตัวเดิมมันเบริน จนพังอ่ะครับ เป็นทองแดงธรรมดา

ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ครับ
    ผมวางมัดจำไป 5พัน

2. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    งง.......................!!

เปลี่ยนทองแดง 9 ก้อน แต่ผ้าคลัทช์ เดิม.............

3. เซฟดำสัปดล

เซฟดำสัปดล New Member Member

118
    0
    0
    มันแข็งจาเหยีบลงหรอ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อะไรแข็งๆๆๆ.....อิอิ

5. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
  6. Pe..Strada

Pe..Strada New Member Moderator

3,417
    8
    0
    มาใหม่ ซิ เจ้าริฟ.........พี่จะพยายามฟังใหม่ ให้เข้าใจ

อ้ายน้อง...............อิ............อิ

7. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    งง ไปเลยทองแดง 9 ก้อน

ผ้าคลัสเดิม

8. rif

166
    0
    16
    พี่ อย่า งงดิ ผมกลัวโดน หลอก
    เอาใหม่

ผมน่ะเคยเอารถไปเบรินยางมา

ผมเบรินจน ไอ้ที่เป็น ก้อนๆๆ น่ะเละไปเลย

เลยเปลี่ยน ใหม่หมด แต่ทีผมบอกไม่ต้องเปลี่ยนคงจะ เป็นจาน

ที่มันมี ก้อนๆ แปะ อ่ะแต่แหนบ น่ะ2 ชั้นแน่ๆไม่ผิด หนัก ฉิบ

หม้อนำ ก็รั่ว กะเปลี่ยนใหม่เลย

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    555555555+

ย้ำ ผ้า ใหม่ แต่ โครง เดิม ว่า งั้น

แล้ว ยัง ไง ต่อ จา เอา ขนาด ไหน อะ

10. rif

166
    0
    16
    เบริน แล้วรองรับการใช้งานหนักๆ

เห็นที่ร้านบอกว่า ผ้าคลัตป่ะที่เรียกเป็นก้อน

เห็นเค้าบอกว่า 9ก้อน ก้อนล่ะ500

ทั้งหมด 4500 เสริม แหนบ คลัตอีกเป็น 2ชั้น

เห็นที่ร้านบอกทั้งหมด5500

เปลี่ยนกระปุกคลัต เด็กประถมที่โรงเรียนมันเอาทรายไปใส่

ค่าแรงทุกอย่าง รวมแล้ว หมื่น นิดๆ

11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ราคา ครัช ก็ ประมาณ นั้น แหละ แต่ จา ดี ขนาด ไหน ไม่ รู้ คับ

ถ้า จา เอา แบบ รับ หนัก ได้ อะ เรา แนะนำ ที่เปน NISMO เลย อะ เรา ว่า จา ดี กว่า ได้ ใหม่ ด้วย อะ

12. rif

166
    0
    16
    ขอบคณโอ๊ตครับ สำหรับ คำแนะนำ

และขอบคุณทุกๆๆคน ครับ ที่ช่วยให้ความรู้

รถเสร็จ แล้วเดี๋ยวไปมิดตติ้งครับ ไว้เจอกันน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้