กลางเดือนพ.ย.จะไปแอ่วเชียงใหม่ มีใครจะฝากส่ง/ฝากเอาอะไรบอกกันได้เน่อ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย SR20DE@Productive, 25 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    พักร้อน

อยากหนีไปที่หนาวๆหน่อย
    ว่าจะไปอยู่คอนโดเพื่อน แถวๆสนามบิน
    แล้วก็ไปปาย แช่น้ำร้อน

ก่อนอื่นจะไปกินไมค์เบอร์เกอร์ก่อน
    แล้วก็ขอแวะมช.ด้วย

ฉะนั้นถ้าใครจะฝากเอาอะไร(ที่ชิ้นไม่โตนัก)หรือฝากส่งของไปเมืองเหนือล่ะก็บอกได้นะครับ
    คิดว่าคงเอาNXไป มีที่ใส่ของได้พอสมควรครับ

2. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    ฝากหิ้ว สาวๆ กลับมาซักคนนะพี่

3. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ฝากเอาแผงประตูข้างได้เปล่าครับ

4. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    จัดไปครับมาเมื่อไหร่ บอกผมด้วยนะ โย้วๆๆๆๆ

5. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    ขอสาวเชียงใหม่ ขาว ๆ ตัวเล็ก ๆ ซะ 1 ชุดนะจ๊ะ

6. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ฝากเป็นสาระกันจั๊งงงงงง รอให้ผมหาให้ตัวเองได้ก่อนละกัน

ของคุณtee แผงประตู คิดว่าน่าจะได้ครับ แต่ต้องขอดูก่อนว่ามีเพื่อนไปกี่คน ถ้าไปแค่2คนคงไม่มีปัญหาครับ ถ้า4คนคงไม่มีที่ใส่
    ถ้ายังไงโทรหาผม 081-850-6207ได้ครับ

Bird จะเอาตัวแป้นรองป้ายทะเบียนหน้าหรือเปล่าครับ ของพี่ที่ซื้อมาพร้อมลิ้นหน้ายังอยู่ ถ้าจะเอาบอกได้ครับ

วันเดินทาง คิดว่าไม่จันทร์ที่ 12 ก็อังคาร 13พ.ย.ครับ

7. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    เที่ยวให้สนุกนะครับ เปิดหนาวเลยนะนั่น........

8. momo234

824
    6
    0
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

9. birdkung_nx

273
    4
    0
    เอาครับพี่ 3 วันก่อนเพิ่ง โดนเกี่ยว หลุดทั้งยวง รบกวนนะพี่ เท่าไหร่นะครับ เฮอๆๆๆ เตรียมเสื้อหนาวมาด้วยนะครับ เพราะตอนนี้อากาศเริ่มหนาวแล้วครับผม

10. birdkung_nx

273
    4
    0
    พี่ครับ ตกลงมาถึงเชียงใหม่วันไหน นะครับ

11. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    พี่จะออกจากนี้วันอังคารที่จะถึงนี้ และก็ไปถึงค่อนข้างจะกลางคืน ดึกหน่อย
    คืนวันพุธ กับคืนวันศุกร์ แล้วก็คืนวันอาทิตย์ น่าจะว่างครับ คืนวันพฤหัสพี่ไปปาย คืนวันเสาร์ไปลำพูนครับ(แต่อันนี้ไม่แน่ เราโทรนัดกันตอนหลังก็ได้ครับ)

เบอร์พี่ 081-850-6207 วันไหนเราสะดวก บอกไว้ในบอร์ด หรือโทรคุยกันก็ไ้ด้ครับ

12. birdkung_nx

273
    4
    0
    ได้ครับผม รับทราบครับ

13. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    กำ.... ว่าจะฝากซีดีให้เบิร์ดก็ลืมฝากวันที่ไปคลองห้า
    เอาไงดี เจ๊วีก๊อปให้น้องเบิร์ดทีได้มั๊ยครับ รู้สึกว่าผมเคยให้ไปแผ่นนึงนี่นา

14. birdkung_nx

273
    4
    0
    ถูกเลยพี่ผมอยากได้

15. momo234

824
    6
    0
    คุณวีเก็บภาพมาฝากด้วยนะครับอยากไปปายเหมือนกัน

16. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ไม่ทันแล้วครับพี่ขอโทษที
    พอดีไม่มีเวลาเปิดเว็บเลยตั้งแต่เช้า เพิ่งมาเข้านี่ก็อยู่เชียงใหม่แล้ว

แผ่นนั้นผมน่าจะยังไม่เคยมีนะครับพี่อ๊อด วีว่าจะขอพี่อ๊อดอยู่เหมือนกัน

17. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อ้าวเหรอ...ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวจัดให้

18. NoTz

NoTz Member Member

82
    0
    6
    เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะคับ ^^

19. birdkung_nx

273
    4
    0
    ตะวาพี่แกไปอินทนนท์ วันนี้ไปปาย พรุ่งนี้น่าจะเจอกัน(พี่แกจะไปนับโค้งที่ปาย พันกว่าโค้ง เฮอๆๆๆๆ)

20. momo234

824
    6
    0
    ฝากเรื่องของด้วยนะเบิร์ดขอบคุณครับ

21. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ไปนับโค้งแล้วถือโอกาสดริฟท์ด้วยเลยป่ะครับพี่วี ยังไงก็อย่างให้แรงมากนักนะครับ เดี๋ยวจะเลย
    วงอ่ะ นึกแล้วเจี๋ยวๆ ที่สำคัญอย่าลืมเก็บภาพมาฝากกันบ้างน้อ

22. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    จากเชียงใหม่ไปปายวิ่ง 1095นี่พันโค้งเชียวหรอ

ไม่ได้นับ แต่เพื่อนที่นั่งเบาะหลังเมาเกือบอ้วกไปรอบนึง

รถตู้เจ้าถิ่นแม่งขับกันดุชิบหาย จี้ตูดกรูยังกระไรดี

23. Oatzman Pow

Oatzman Pow New Member Member

37
    0
    0
    อ๊าว ว่าจะฝากซื้อปลาหมึกแห้งสักห่อ

24. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    แล้วยอมป่ะคร้าบ หรือว่ายอมไม่ได้เพราะผมก็ขับขึ้นไปแพร่ทุกปี (พอดีบ้านยายอยู่ที่นั่นอ่ะ) ก็จะเจอ
    เหตุแบบพี่วีบ่อยๆ แต่ของผมประมาณว่า รถกระบะอ่ะ ผมก็เอา คามีโอ ไป ใจก็แบบว่ายอมไม่ได้
    แต่ท่านแม่บอกว่า ไม่ยอมไม่ได้ 555 เดี๋ยวลงเหวกันทั้งคัน แหม ผมว่าเราน่าจะไปที้งโค้งงามกันบ้าง
    เนอะครับ อิอิอิ

ล้อเล่นนะครับ ไปไกลอย่างงั้นคงไม่คุ้ม ยุคนี้น้ำมันแพงสุดๆ

25. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ก็ต้องยอมน่ะสิเพราะคนเบาะหลังมันจะอ้วกเอา
    ถ้านั่งอยู่คนเดียว เป็นไงเป็นกันดิวะ
    น้ำมันก็เหลือเฟือ เติมจากตลาดแม่มาลัย วิ่งไปปาย ผ่านเขา ผ่านอะไรต่อมิอะไร 120 กว่าโล น้ำมันหมดไปราวครึ่งถัง
    เฉลี่ยขาไป 9.8ก.ม./ลิตร

รถค่อนข้างกินน้ำมัน เดาว่าOxygen Sensorเดี้ยง ตอนขามาจากกทม.วิ่งทางเรียบๆ 130-150 ตลอด ได้ 12.3 ก.ม./ลิตร ดีสุดแค่นั้น

เอารูปมาให้ดู

นี่คือความเสียหายนิดหน่อยกับกันชนหน้า เพราะวิ่งทับกรวยส้มอันโตที่ใครมาทำตกไว้กลางถนน มาเร็วด้วยหลบไม่ทัน
    เลยคิดว่าทับเลยดีกว่าให้รถเสียหลัก

26. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    เวลาไปไหนมาไหนกันสามคน ไอ้คนเบาะหลังก็จำเป็นต้องปรับที่นั่งแบบนี้
    นี่ไปอินทนนท์กับไปปาย ผมให้เพื่อนมันนั่งแบบนี้แหละ

เข้าด่านจ่ายเงินที่อินทนนท์ครับ เห็นเค้าว่าเป็นทางชันพิสูจน์ฝีมือนักขับต่างถิ่นได้ดี เลยขอมาลองซะหน่อย

อินทนนท์
    นึกว่าจะขึ้นง่ายๆ แต่ไม่ยักกะง่ายอย่างที่คิด

คำเตือน

อย่าอุตริจอดรถถ่ายภาพ บนทางที่ชัน เวลาจะออกตัวอีกทีมันไม่หมู
    190Nm กับน้ำหนักตันเศษๆ ยังดับ 3 ครั้ง เลยต้องมาจอดถ่ายภาพเล่นอย่างที่เห็น
    อากาศเย็นมาก อุณหภูมิน้ำหล่อเย็น 89-92ตลอด

27. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    มาถึงจุดยอดของดอย 2.5 ก.ม.เหนือพื้นดินนี่ อากาศประมาณ 10 เซลเซียสครับ
    ต้นไม้ต่างๆจะเหมือนกับเมืองหนาวเลย สวยงามเหมือนฝันครับ น่ามาตากอากาศจิบเบียร์มาก

28. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    วันต่อมาก็มาที่ปาย แม่ฮ่องสอนครับ

ใช้เส้นทาง 1095
    บางคนบอกทางโหด บางคนบอกว่าทางดี
    ข้าพเจ้าว่าจริงๆมันก็ไม่โหดหรอก แค่ต้องมีรถเบรคดีๆ มีสภาพเครื่องดีและมีเรี่ยวแรงต่อน้ำหนักดี
    และก็ต้องมีคนนั่งที่ไม่เมารถง่าย

การขับไปปายจากเชียงใหม่ใช้เวลาราว 3ชั่วโมงไม่รวมหยุดพัก

เสียดายที่ห้วยน้ำดังหมอกลงจัดมากจนมองอะไรไม่เห็นเลย ได้ดีที่สุดก็แค่ทะเลหมอกเล็กๆจากจุดชมวิวระหว่างทาง

อันนี้ถ่ายจากร้านกาแฟ ย้อนไปตามทางที่เราขับมา
    จะเห็นขุนเขาที่เราขับฝ่ามาตลอดทาง
    วิวแบบนี้ชวนให้นึกถึงอเมริกาในรัฐTexas ไม่ก็Arizona

ที่พัก
    ไปพักที่วิลล่า เดอ ปาย

ที่นี่โอเคในเรื่องของราคา 1150บาทสำหรับห้องนอนเตียงสอง+นอนพื้น1 และมีอาหารเช้า(ที่อร่อยกว่าที่คิดมาก)
    มีห้องที่เกือบติดแม่น้ำปาย และที่สำคัญ เดินแค่ 5นาที ก็ถึงย่านถนนคนเดินแล้ว ทำเลดีมาก
    ถือว่าข้าพเจ้าrecommendว่าถ้าใครจะลองพักที่นี่ ลองได้เลย

ยกเว้นคนที่เมาแล้วชอบเต้น หรือกระทำการใดๆที่จะทำให้พื้นหรือเตียงสั่นอย่างแรง ไม่แนะนำ เพราะว่าพื้นมันมีโยกเยกนิดหน่อย ไม่มั่นคง

29. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ตอนกลางคืนก็พยายามเอากล้องมาจับแสงดาวเล่นๆ

ดาวเยอะมากที่นี่ เพราะแสงรบกวนน้อยกว่าที่กทม.เป็นไหนๆ

ถนนคนเดิน ตอนกลางวันเป็นแบบนี้

และก็

ป้ายร้านบางร้านที่ชอบมาก

30. Anankhet

1,282
    5
    38
    ขอบคุณครับที่เก็บความประทับใจมาแบ่งปันกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้