ถามเรื่อง เครมประกัน กับทำสีรถ หน่อย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย -DeW-(RR), 8 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ใคร พอ แนะนำ วิธี เครมประกัน ให้ได้เยอะๆ มั่งคับ
    ประกัน ของ วิริยะ แล้ว ต้องทำยังไง แนะนำที

แล้ว ใครพอรู้ อู่ทำสีรถ ดีๆ เนียนๆ มั่ง ทำสีเดิม นี่และ
    แต่ เอา แบบ ลอกทั้งคัน ใครเคยทำที่ไหน มาแจ่มๆ
    ราคากลางๆ ใครมีแนะนำหน่อย อิอิ อยากทำสี และ
    จะหมดฝน แล้ว จะทำๆ ไม่ได้ทำสักที

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้า ดิว เป็นลูกค้าของวิริยะต่อเนื่องมานานซัก 3 ปีแล้ว และมีประวัติดี
    สามารถขอทำเครมรอบคันได้เลยครับ แต่ต้องจ่ายส่วนต่างเช่นค่าน้ำยาลอกสี ค่าปะผุ และอื่นๆเอง
    วิริยะเครมให้แค่ค่าทำสีอย่างเดียว

ลองคุยกับที่อู่สีต่างๆ ดูครับ ให้อู่สีทำเรื่องเครมให้ก็ได้
    เพราะบางอู่สามารถทำเครมให้ได้เกือบ 100% แล้วแต่เทคนิคและวิธีการ ทำเครมของอู่
    เพราะบางอู่สนิทกับประกัน เค้าจะมีวิธีของเค้าเอง
    อย่างของผม จ่ายเพิ่มแค่ 8 พัน ที่เหลือประกันจ่าย ของวิริยะนี้แหละ
    ลองคุยกับอู่สีหลายๆอู่ดู

3. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ทำมา ปีนี้ ปีพี่ 3 แล้ว คับพี่โอ๋
    เคย เครม ครั้งเดียว แต่ไม่รอบคันนะคับ แล้วก็ไม่เคย เครมอีกเลย ปีนี้ปีที่ 2
    พี่ โอ๋ ทำสี ที่ไหนคับ ตอนนี้ ดิว เล๊งๆ ไว้ มี อู่ Master peice กับ อีก อู่
    ที่ เพิ่ง ลง ไว้ ชื่อ อู่ Royal garage

พอดี อู่ ที่โทร ไปคุย เขาบอกว่า ให้ เจ้าของรถ แจ้งเอง ดีกว่านะคับ
    ทำไงอะพี่ โทรไปที่ บริษัท เขา แล้ว ก็บอก เขาว่าไงอะคับ

ขอบคุณมากพี่ สำหรับ คำแนะนำ นะคับ

4. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    วัฒนา เนียนที่สุด :D

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    คันเหลืองผม ทำที่ศูนย์บริการมาสด้า ชุมพรครับ
    ส่วนรถคันก่อนหน้านี้ ผมเคย
    ทำที่อู่ เจ้าแชมป์ มาสเตอร์พีช ครับ เรื่องเครมทางมาสเตอร์พีช เป็นคนติดต่อทำเครมประกันให้ เราแค่ดูรายละเอียดเอกสารต่างๆเองอีกที
    งานดีมาก เพียงแต่ต้องคอยบอกช่างสีให้เก็บรายละเอียดเองอีกที เพราะบางทีก็มีไม่ถูกใจบ้าง แต่ช่างสีก็ตามแก้ให้จนเสร็จเรียบร้อยดีครับ

มีอีกที่เห็นน้องๆ มันบอกกันว่าดี แต่ยังไม่เคยใช้บริการ ก็ที่ ออโต้คร๊าฟ 101 แถวลาดพร้าว เห็นโฆษณาใน RCweb อยู่ครับ
    อีกที่ที่เคยทำแล้วดีก็ สมุทรปราการ การาจ อู่ในเครือของ วิริยะครับ
    ลองหาอู่ที่เค้ารับทำเครมให้ดีกว่าครับ เห็นมีหลายอู่ แต่ยังไม่เคยไปใช้บริการครับ

6. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ลืมไป ถ้าไม่รู้จักใครในเขตที่รับเครมประกันของวิริยะ อย่าพึ่งโทรไปคุยเองครับ
    เพราะเดี๋ยวโทรไปเจอผู้จัดการเขตมันจะเครมยาก

ต้องให้อู่คุยให้ดีกว่า คุยเรื่องเครมผ่านอู่จะเครมทั้งคันได้ง่ายกว่า คุยเองส่วนมากต้องจ่าย 70-30 หรือ 60-40
    เพราะส่วนมากเจ้าหน้าที่ที่รับเครมจะซิกแซกและมีค่าน้ำร้อนน้ำชาจากอู่วิ่งเรื่องให้ได้ดีกว่าเราคุยเองครับ

7. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: วิริยะ เข้าวัฒนาเลยดิว ใกล้บ้านด้วย(ที่ปากน้ำนะ) :D

8. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    อยากทำบ้างอ่า แต่เป็นประกันชั้น 3 อิอิ ทำทีเจ็บตัวหนักเลย
    evo 3 ทำชั้น 1 เหรอพี่ ? ของประกันไร ? อิอิ

:cry::cry:

9. -DeW-(RR)

1,492
    21
    38
    พี่ทำ วิริยะ ทำมา จาปีที่ 4แล้วว

เบี้ยประกัน ก็ หมื่นกลางๆ

10. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เย้ยยย ...อู่ดั้งเดิมของรถคุณพ่อผมเลย...เรื่องสี กี่คัน กี่คัน ก็ทำที่นี่ทั้งบ้านเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้