BMS Kart Cup #2 and ProSolo

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 28 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ.....ขอประชาสัมพันธ์ หน่อยครับ ชาว BMS ทั้งหลาย โปรดทราบ........
    วันที่ 3 พ.ย นี้ ชาว BMS มี การแข่ง รถคาร์ท และ ProSolo ที่สนาม PTT-MSL สำหรับ ProSolo บุคคลภายนอกสามารถเข้าร่วมได้นะครับ.....อยากดูรายละเอียดเพิ่มเติมทั้ง 2 กิจกรรมไปที่

http://www.bmwsociety.com/board/showboard.asp?id=91189

กิจกรรมสนุกๆและได้ทักษะ น่าสนับสนุนกันนะครับ......รายได้เอาไปทำบุญครับ.....

2. gai08

1,213
    4
    0
    วันเสาร์ที่ 3 พย 2550

10:00 12:00 ซ้อม ProSolo
    12:00- 13:00 รับประทานอาหารกลางวัน ฟรี
    13:00 14:30 แข่งขัน ProSolo

15:30 เริ่มแข่งขัน โกคาร์ท BMS Kart CUP 2

ผู้สนใจเข้าร่วมการแข่งขันติดต่อได้ที่
    pui007 (ปุ๋ย): 081 349 9934
    [email protected]

3. gai08

1,213
    4
    0
    กติกาแข่งขันคาร์ท

การแข่งขันจะแบ่งออกเป็น 4 รอบ รอบละ 5 นาที

รอบที่ 1 ซ้อม
    รอบที่ 2 qualify ครั้งที่ 1
    รอบที่ 3 qualify ครั้งที่ 2

คัดตัวผู้ขับ จำนวน ครึ่งหนึ่งของผู้มาร่วม เข้ารอบ โดยนับจากเวลา ต่อรอบ น้อยสุดตามลำดับ
    รอบที่ 4 final run จากจำนวนที่เหลือ เรียงลำดับ 1-5 นับจากเวลาต่อรอบน้อยที่สุด
    หากผู้ที่มาร่วมแข่งขัน นับจำนวนเป็น เลขคี่ ก็จะใช้ สูตร + 1 เช่น มีนักแข่ง 11 ท่าน การ คัดตัวรอบสุดท้ายจะเป็น 5+1 = 6 ท่าน

ตัวอย่างเช่น
    มีนักแข่ง 19 ท่าน
    หลังจาก ซ้อม Q1 Q2 แล้ว คัดตัวผู้ทำเวลาต่อรอบได้ ดีสุด 9+1 ท่านแรก จาก best lap ของ Q1 หรือ Q2

10 ท่านที่ได้ รับการ คัดเลือก จะมาวิ่งกันในรอบสุดท้าย คัด 5 ท่าน ที่ ทำเวลาดีที่สุดรับถ้วยรางวัล

อ้อ การวิ่ง จะไม่ได้นับการ วิ่งเข้าเส้นนะครับ แต่ละดูจากเวลา best lap ที่ทำได้ หาก ท่านใด ทำ best lap ได้ภายใน ไม่กี่รอบแรก ไม่ต้องวิ่งจนครบ 5 นาทีก็ได้ ครับ หรือ จะ วิ่ง Q เดียวก็ได้

รถที่ใช้ จะเป็นรถเช่า และ จับฉลากรถเอาครับ ในแต่ละรอบ จะได้ รถไม่เหมือนกัน

เนื่องจาก วันที่ทำการแข่งขัน จะเป็น เดือน พย แต่ รูปแบบสนาม จะเป็นของเดือน ตค 50 ครับ เนื่องจากมีเวลาซ้อมน้อยมาก หาก ใช้ รูปสนาม เดือน พย

4. gai08

1,213
    4
    0
    การแข่งขัน ProSolo แบบไทยๆ

1. รถยนต์ จะถูกกำหนดให้ วิ่ง หลบหลีก ตาม pylon ที่ได้ วางไว้ ในเนื้อที่ ลานจอดรถ ทีละคัน
    2. ผู้ขับ จะต้องใช้ ทักษะ ในการ ขับ เพื่อ ที่ จะไม่ให้ ชน หรือ เฉี่ยว pylon และ ทำเวลา ต่อรอบวิ่ง ให้ ต่ำที่สุด
    3. หาก รถ เฉี่ยว หรือ ชน pylon ผู้ขับจะต้องถูกปรับเพิ่ม 1 วินาที ต่อ 1 pylon ในการวิ่งรอบนั้น
    4. การขับ จะขับ 3 รอบต่อคัน (ขึ้นอยู่กับเวลาและจำนวนรถที่เข้าร่วมสนุก) และจับเวลาที่ดี ที่ สุด
    5. ตำแหน่ง และถ้วยรางวัล ขึ้นอยู่กับจำนวนผู้เข้า สมัครทั้งหมด

ข้อกำหนด รถยนต์

Group A
    1. ผู้เข้าร่วมสนุกนำรถยนต์ของตนมาเองยังสถานที่จัด
    2. ผู้ขับมีใบขับขี่รถยนต์ถูกต้องตามกฏหมายประเทศไทย
    3. เป็นรถยนต์ 4 ล้อ ไม่จำกัดขนาดเครื่องยนต์ หรือ การปรับแต่ง ระบบการขับเคลื่อน ไม่ว่าจากผู้ผลิต หรือ เกิดขึ้นในภายหลัง
    4. ยางเรเดียล
    5. ช่วงล่าง ระบบ เกี่ยร์ และ เฟืองท้าย ไม่จำกัดการปรับแต่ง
    6. สามารถมีผู้ติดตามนั่งในรถได้
    7. มีหม้อพักไอเสีย
    8. ระดับเสียงหม้อพัก สามารถใช้งานได้ จริงบนถนนสาธารณะ โดยไม่ผิดกฏหมาย

Group B

1. ผู้เข้าร่วมสนุกนำรถยนต์ของตนมาเองยังสถานที่จัด
    2. ผู้ขับมีใบขับขี่รถยนต์ถูกต้องตามกฏหมายประเทศไทย
    3. เป็นรถยนต์ 4 ล้อ ไม่มีการปรับแต่งครื่องยนต์ จากทางผู้ผลิต หรือ เกิดขึ้นในภายหลัง (ฝาสูบ องศาแคมชาฟท์ ระบบอัดอากาศ ระบบฉีดน้ำมัน จ่ายน้ำมัน การเพิ่มแรงม้า โดยวิธีใดวิธีหนึ่ง)
    4. ยางเรเดียลไม่จำกัดขนาด แต่ ความกว้าง ต้องไม่ เกินขอบบังโกลน
    5. ช่วงล่างห้ามมีการปรับแต่งใดๆ ทั้งสิ้น
    6. สามารถมีผู้ติดตามนั่งในรถได้
    7. มีหม้อพักไอเสีย
    8. ระดับเสียงหม้อพัก สามารถใช้งานได้ จริงบนถนนสาธารณะ โดยไม่ผิดกฏหมาย

Driver Class
    1. ชาย
    2. หญิง
    ** หญิง สามารถ แข่งรุ่นเดียวกับชายได้

5. gai08

1,213
    4
    0
    การวัดผล

1. ปล่อย ตามสัญญาณ ไฟ
    ไฟเขียว ออกตัว
    ไฟเหลือง เตรียมพร้อม
    ไฟแดง หยุด

2. เครื่องจับเวลาจะเริ่มทำงาน หลังจากที่ รถยนต์ ผ่าน start sensor ไม่ เกี่ยวข้องกับสัญญาณไฟเขียว

3. เครื่องจับเวลาจะหยุด หลังจากที่ รถยนต์ผาน finish sensor

สถานที่ แข่งขัน ลานจอดรถ สนาม PTT MSL

ความเร็วที่ ใช้ โดยเฉลี่ย ไม่ เกิน 55 60 กม

ใช้รถยนต์ ยี่ห้อ อะไรก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้อง BMW บุคคลภายนอกเล่นได้
    รายได้เอาไปทำบุญ ที่ วัด สระแก้ว ครับ งานแข่งการกุศล ชาวคาร์ทท่านใดสนใจลงแข่งก็เรียนเชิญครับ.....คุณ ธนา เป็นผู้จัดการแข่งขัน.......

6. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เรียนเชิญครับ

ขอบคุณครับคุณไก่ สำหรับการประชาสัมพันธ์

ขอเรียนเชิญ เพื่อนๆ ชาวคาร์ทนะครับ ถือ ว่า มาทานอาหาร กลางวันและร่วมทำบุญด้วยกัน ค่าสมัคร เพียง 500 บาท นำรายได้ทั้งหมด ไปมอบให้กับวัดสระแก้วในวันที่ 4 พย ไม่หักค่าใช้จ่ายครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เอาแจสไปร่วมแจมได้มั้ยคับ ถ้าได้ขอร่วมสนุก ด้วย1 คันคับ

8. Thana Thanakul

0
    0
    0
    Yesss

ได้ครับ รถอะไร ก็ได้ ด้วยความยินดีออย่างยิ่งครับ ชวน เพื่อนๆ Jazz มาด้วยก็ได้ นะครับ

9. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    อิ อิ พี่หนูเอาแจ๊สไปวิ่งเลย ผมจะได้ลองขอยืมยาริสไปวิ่งมั่ง แหะๆ นิสสันเกียร์กระจายไปแว้ว เลยอดไปพีระงานบริดจ์สโตนเลย T T

งานหลบกรวยสงสัยต้องชวนโปร BANK แต่ซีวิคกลับกลายเป็นรถบ้านไปซะแล้ว

ช่วงนี้อยากไปขับก็ไม่ได้ขับโกคาร์ทซะทีเก็บตังซ่อมเกียร์ก่อน ตอนนี้โหนรถเมล์ อิ อิ

ถามเพิ่มเติมอีกหน่อยเกี่ยวกับกรุ๊ป B ครับ ไม่ได้ทำที่ตัวเครื่องรวมไปถึงระบบทางเดินอากาศด้วยหรือเปล่าอะคับ เช่น กรองอากาศท่ออากาศ(ไม่ใช่ท่อร่วมนะครับ)และก็ท่อไอเสีย(ไม่ใช่ท่อร่วมแต่หลังจากท่อร่วมอะคับ

10. NU53

641
    0
    0
    แล้วจะมีการจัดแข่ง CAN CUP ด้วยหรือเปล่าคับ พี่ไก่

11. Thana Thanakul

0
    0
    0
    Prosolo

สวัสดีครับ

short intake ram หรือ ท่อ เปลี่ยนได้ ครับ ไม่ได้ มีข้อจำกัด

12. tuppee

tuppee New Member Member

25
    0
    0
    งานนี้ น่าสนจริงๆ ยังไงแล้วไม่พลาดครับ
    อาจจะแวะไปเชียร์ :) :) :)

13. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ถ้าไม่ติดธุระอะไร จะแวะไปชมครับ (ชมสาวๆใน BMS ครับผม) 5555+

พี่ธนาครับ ผมขออนุญาติเอาคลิป Prosolo part 2 ไปลงไว้ใน Karting Forum ซอย Stuttgart นะครับ

14. Thana Thanakul

0
    0
    0
    เรียนเชิญคุณกิตติ

เรียนเชิญคุณกิตติ มาร่วมงาน Pro Solo ครับ จะเป็น Porsche หรือ kart ก็ได้ เฮียชัย เอา kart ลงครับ แต่ เป็นการวิ่งสนุก ไม่มีรางวัล

ผมได้ ทำ VCD ให้กับทุกท่านที่ มาทดสอบสนามในวันนั้นแล้วครับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ แต่อย่างใด ไม่ต้องขออนุญาต ด้วยครับ

15. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ขอบคุณพี่ธนามากคับ สำหรับประสบกาณร์ใหม่ๆคับ
    ถ้าว่างไปแน่นอนคับ อยากลองช่วงล่าง EVO อยู่พอดีคับ

16. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ถ้าไม่ติดธุระ เดี๋ยวผมเอารถ Tony Kart ลงไปวิ่งเป็นเพื่อนเฮียชัยดีกว่าครับ....
    แต่ถึงถ้าผมไม่ได้ไป ผมขอร่วมทำบุญด้วย 1,000 บาทครับ เดี๋ยวผมเอาเงินทำบุญ
    ไปให้พี่วันศุกร์นะครับ

17. pui007

pui007 New Member Member

3
    0
    0
    update รายชื่อผู้ร่วมสนุก ProSolo Warm Up Event

สนใจลงเพิ่มก้อติดต่อได้ค่ะ :)

:car:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤศจิกายน 2007
  18. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    ดีครับคุณกิตติลงมาวิ่งเป็นเพื่อนผมด้วยครับวิ่งในสนามแล้วมาวิ่งหลบไพล่อนก็สนุกอีกแบบครับ
    เรียนเชิญทีม STUTTGART
    ทุกทุกท่านด้วยนะครับ และน้องน้องทีมอื่นอื่นด้วยนะครับถ้ามีรถคาร์ทวิ่งหลายคันคุณธนา
    คงต้องแยกระหว่างเก๋ง-คาร์ท+รางวัลแล้วครับ:)

19. Thana Thanakul

0
    0
    0
    งั้นผมก็เอา คาร์ทลงด้วยซิครับ

งั้นผมก็เอา คาร์ทลงด้วยซิครับ ตกลง kart มีกี่ คันครับ

20. KEAK 7766

458
    1
    0
    ผมด้วยคนคับ
    ทั้ง kart ทั้งรถใหญ่คับ

21. pui007

3
    0
    0
    updated ให้เรียบร้อยแล้วค่ะ .. ว่าแต่ว่า รถใหญ่เนี่ย รถอะไรคะ

22. Tre-Mojo

Tre-Mojo New Member Member

4
    0
    0
    ขอร่วมสนุกด้วยคนได้ไหมครับ? รถ BMW E46 330i

23. WF_Kitti

1,695
    3
    38

วันเสาร์นี้ผมว่างชัวร์แล้วครับ ผมขอเอา Tony Kart GX-270 ไปวิ่งตามเฮียชัยด้วยคนนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะฝากเงินทำบุญไว้กับพี่ธนา 1,000 บาทนะครับ คุณ Pui007

24. NU53

641
    0
    0
    Confirm คับ Nu_53 รถ Honda Jazz ( Fit Club ) วิ่งหลบไพล่อน Prosolo คับ...

ส่วนรถคาร์ทอยากลงไปวิ่งกะพี่ๆด้วย แต่รถยังไม่เสร็จเลยยย

25. pui007

3
    0
    0
    K. Tre-Mojo

ยินดีค่ะ .. รบกวนเบอร์ติดต่อกลับได้มั๊ยคะ .. ถ้าไม่สะดวกโพสต์ในนี้ ส่งที่ [email protected] ก้อได้ค่ะ

26. Thana Thanakul

0
    0
    0
    รถผมก็ได้

คุณนู๋ครับ เอา Kart ผมไปวิ่งก่อนได้นะ สบายมาก

27. KEAK 7766

458
    1
    0
    รถใหญ่ accord หรือ Evo คับ กำลังดูอยู่คับ

28. NU53

641
    0
    0
    กำลังชวน

พอดีได้คุยกะตรัย เค้าสนใจจะไปร่วมทำบุญด้วยอ่ะคับ (จะลากเบิร์ดไปอีกคน)
    เดี๋ยวยังงัยแล้ว ผมจะขอคำยืนยันจากทั้ง 2 คนนั้นอีกทีคับ

ปล. น่าจะใช้รถ EVOทั้งคู่คับ

29. gai08

1,213
    4
    0
    ดีใจด้วยครับ....ที่ชาวคาร์ท ได้ร่วมทำบุญกัน...ผมขอร่วมทำบุญด้วยแต่ไม่อยากแข่งครับ...ช่วยงานดีกว่า
    ปล. งานนี้ STAFF MSL ทุกคนเต็มที่ครับ ....ช่วยงานนี้มากันแต่เช้าเลยครับ...

30. Thana Thanakul

0
    0
    0
    สาธุครับ

อนุโมทนา กับ พี่ปั้น คุณไก่ และ staff ทุกท่านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้