presea R10 ซ่อมครบหมดแล้วจ้า

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jing3, 24 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jing3

jing3 New Member Member

9
    0
    0
    ต้องขอบคุณเพื่อนๆ หลายๆท่านนะครับ ทั้งคุณ shamp. somdej etc ที่ผมโทรไปปรึกษา
    ใช้เวลาทำทั้งหมด 5 วันเอง ได้รถโคตรดีราคาเหมาะสมมาใช้
    ช่วงล่างหลังทำใหม่ ผมว่าเกาะกว่า civic dimension ของแฟนอีกนะครับ
    ทำเครื่องที่ อู่พี่อ้วน เปลื่ยนแค่ โซ่ขับ สอลเส้นอย่างอื่นไม่มีไร
    รถพลัง LPG วิ่งกิโลละบาท คุ้มสุดๆ
    อ้อ เหลือเรื่อนไมล์ กับ วัระยะทางยังไม่ได้ทำ เอาไว้ก่อนถังแตกแล้ว

PS meeting เมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ อยากไป แจม

2. p'Error

p'Error New Member Member

237
    3
    0
    ช่วงล่างทำอะไรมาบ้างหลอคับ

3. P11-2089

P11-2089 New Member Member

34
    1
    0
    หมั่นสังเกตุ มาก ๆ เช็คเบรคด้วยนะครับสำคัญ ;)

4. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ดีใจ - ด้วยครับ
    แชมป์

5. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ใช่ครับช่วยแจ้ง รายละเอียดด้วย เก็บไว้เป็นข้อมูล

6. somdejR10

somdejR10 New Member Member

6
    0
    0
    เรื่องไมล์ผมเคยเป็นมันจะมีเฟืองไมล์ฝังอยู่ในเกียร์ ตัวที่มีปลั๊กเสียบอยู่ เพราะรุ่นนี้เป็นไมล์ไฟฟ้า ถอดออกมานับฟันเฟืองมันแล้วไปหาเทียบตามเซียงกงดูครับ แต่จำนวนฟันเฟืองต้องเท่ากันนะครับไม่งั้นก็ไม่หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้