เช็คกำลังอัดที่ไหนครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Yukim, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    อยู่แถวงามวงศ์วานครับ อยากเช็คกำลังอัดรถ แล้วเขาเช็คอะไรบ้าง อยากรู้
    ว่าเครื่องสมบูรณ์ดีรึเปล่าครับ ขอราคาค่าเช็คด้วยน่ะคร๊าบบ

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    อู่ Virat Auto Service ซอยเรวดีก็ได้ครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=509238

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    อู่ส่วนใหญ่ก็น่าจะเช็คได้นะคับ ไม่น่าจะเสียเงินอะไร ผมเช็คมาก็ไม่เสียเงิน

4. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ถามหน่อยครับ

จำเป็นต้องเช็คที่ศูนย์ไม๊ครับ โทรไปถามเขาบอกว่ามีโปรแรมคอมพ์เช็คดีกว่ า รบกวนแนะนำที่เช็คแถวๆงามวงศ์วาน (ไกล้กับ The Mall ) ด้วยรับ แบบว่ารถมันอืดแล้วก็ซดน้ำมันฮวบๆเลย เช็คมาหลายอย่าง แต่ก็ยังหาสาเหตูไม่ชัดครับ ทั้งเปลี่ยนกรองอากาศ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องแลกรองเบนซิน เปลี่ยนหัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อกับ EA เช็คเบรคก็แล้ว แต่ว่าแปกที่ตั้งไฟแก่สุดๆแล้วเครื่องไม่มีอาการเขกเลย ถ้าไม่ไหวจริงๆ คงเข้าศุนย์แล้วละครับ พร่ามเยอไปหน่อย เกรงใจ งั้นเท่านี้ก่อนละครับ ขอบคุณทุๆท่าน เด้อ :D:D

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ลองเช็คสายพานTimming ดูด้วยนะครับว่าตรงMarkรึเปล่า มีส่วนทำให้ตั้งไฟไม่ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้