สัญญาณภาพมืด

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย 2641, 24 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2641

2641 Guest

0
    0
    0
    ผมได้ซ้อ sony v5800 มาผ่านnet ครับ ตอนซื้อก็ลองเสียง ok แต่ภาพเขาบอกว่าได้ขายจอไป เรื่องภาพไม่มีปัญหา เราก็วางใจเห็นเป็นคนในคลับ เมื่อวานลองต่อเสียงออกแต่สัญญาณภาพมืด เพื่อนช่วยบอกหน่อยว่าผมต้องต่ออย่างไรภาพถึงจะมา(ลองต่อสัญญาณภาพจาก VDO ที่บ้านจอไม่มีปัญญหา ลองสายว่าขาดหรือไม่ก็ไม่มีปัญญหา)
    ผมต่อสัญญาณภาพจาก VDO OUT จาก fornt ไป VDO IN จากจอ (zulex)
    เมื่อวานลองโทรไปถามช่างช่างบอกว่าลอง กดปุ่ม ให้เปลี่ยนจาก NTSL(เขียนถูกป่าว) เป็น PAL
    ยังงัยรบกวนผู้รู้ตอบด้วยครับ

2. Joecoleman

Joecoleman New Member Member

13
    0
    1
    ใช้ไป สักพัก มันจะอ่านแผ่นมั่ง ไม่อ่านมั่ง แผ่นไรท์ นี่ลำบากเลย เป็น อาการปกติ ของรุ่นนี้ครับ เป็นเหตุให้ ฟร้อน โซนี่ ไม่ค่อยเป็นที่นิยม ส่วนเรื่อง ภาพนั้น ผมไม่ทราบเพราะผมเองไม่เคยต่อ เคยแต่ใช้ฟังเฉย ๆ ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว

3. jibi

jibi Guest

0
    0
    0
    ขายไปเท่าไร่ครับรุ่นนี้
    เห็นบางคสบอกว่า 1000 ราคาน่าตกใจ

4. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    สงสัยคุณไม่ได้ต่อสาย parking break มั้งครับ สายสีเขียวอยู่ในมัดสายไฟหลังวิทยุ ต่อรวมกับสายกราวด์สีดำเลยครับเดี๋ยวภาพก็มา ยังไงโทรมาปรึกษาก็ได้ครับ:D
    086-3871266

5. xxxxxxxxxxxxxx

xxxxxxxxxxxxxx Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ภาพมาแล้วครับ เพราะว่าไม่ได้ต่อ parking break ด้วย

ขอบคุณมากๆครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้