3S-F อยากวิ่งทำไงครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย Dynax, 23 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dynax

Dynax New Member Member

2
    0
    0
    สวัสดีครับ ตอนนี้ผมใช้ST-171อยู่ เครื่อง3S-F คาร์บู Autoอ่ะครับ

คือว่าเรื่องของเรื่องก็คือว่า เครื่องมันเก่าแล้วครับมันไม่ปรู๊ดปร๊าดเลย โดนชาวบ้านเค้าบี้ประจำแล้วก็โดนสวนประจำเหมือนกันอ่ะครับ เคยสวนเค้าก็มีแต่ ซูบารุ (เล็กอ่ะครับ) เคยโดนวีออสเดิมไล่มาเราก็กดเลยเต็มที่เลยเข็มชี้ที่185กม/ชม.แต่ความเร็วจริงไม่รู้ แต่แล้ววีออสเปลี่ยนล้อท่อเดิมก็ตีคู่ขึ้นมาและก็หายไป

ถ้าผมอยากจะแรงกับเครื่องตัวเดิมนี้ต้องทำไงอ่ะครับ รบกวนช่วยหน่อยครับ แล้วทำได้ที่ไหน ใช้งบเท่าไหร่ครับ

ปล.อยากวางเครื่องเหมือนกันแหละครับ แต่ตังยังไม่มีก็เลยทำมันกะเครื่องเดิมนี่แหละ

ขอบคุณคร๊าบบบบ

2. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    3sfe direct coil ประหยัดน้ำมันกำลังดี งบจบคงประมาณ 40-45000

3. rexking99

rexking99 New Member Member

5
    0
    0
    ช่วยบอกอัตราประหยัดน้ำมันว่าขนาดไหน และ อยากเห็นหน้าตาเครื่องว่าเป็นอย่างไรด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

:) :) :)

4. pingpong

205
    4
    0
    ลองดูเครื่อง exior ดูครับ 2000 3sfe แต่ยังไง ก็ไล่ vios ไม่ได้อะนะ 3s ge ยังต้องไล่ได้ปลาย 2 เลย 555

5. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    อันดับแรก ดูความสมบูรณ์ของเครื่องก่อนครับ เรื่องกำลังอัดต่างๆ
    เครื่องคาร์บู เอาแบบง่ายๆก็เปลี่ยนคาร์บูใหญ่ขึ้นครับ หรือพวก weber 2 ตัว
    ปรับปรุง เพิ่มไฟจุดระเบิดให้แรงขึ้น
    แรงขึ้นผิดหูผิดตา แน่นอนครับ
    แต่ถ้าขับใช้งาน ไม่แนะนำ ........ เพราะ ซดน้ำมันโคตร เลยล่ะครับ :)

6. pingpong

205
    4
    0
    โห คุณโด่ง ปืนกระบอกโตจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้