ช่วยตอบหน่อยนะคับ อยากรู้ 3S-GTE

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย iorobot, 23 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iorobot

iorobot New Member Member

9
    0
    0
    พอดีวันนี้ไปดูรถที่เขาขาย มันเป็นเครื่อง 3S-GTE มีอินเตอร์คูลเลอร์เป็นน้ำ ก้อเลยอยากทราบว่า ไอ้เจ้าตัวเนี้ยะเดิมมันประจำการอยู่กับรถอะไร แล้วแรงม้ามันเดิมๆ มันเท่าไหร่ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคับ อยากรู้จริงๆ

2. kanja_ken

kanja_ken New Member Member

5
    0
    0
    3s-gte non air

ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นเครื่อง 3s-gte non air นะครับ แล้วก็มี 550แรงม้าครับ

3. kanja_ken

5
    0
    0

ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นเครื่อง 3s-gte non air นะครับ แล้วก็มี 250แรงม้าครับ

4. kanja_ken

5
    0
    0

ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นเครื่อง 3s-gte non air นะครับอยู่ในcelica gt-four(ไฟกลม) แล้วก็มี 255แรงม้าครับ

5. Toyopet

Toyopet New Member Moderator

78
    2
    0
    อินเตอร์น้ำมีอยู่ 4 รุ่นครับ
    อยู่ในเซลิก้า ST165 = 195 hp. , ST185RC = 235 hp., ST205 = 245 hp. , ST205WRC = 255 hp
    ถ้าดูแต่อินเตอร์อย่างดียวไม่ได้ครับ ต้องดูที่ส่วนประกอบอื่นๆด้วยครับ เพราะของมันเปลี่ยนกันได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้