160 cc ที่ล้อหลังข้างละตัว ถ้าเพิ่มอีก2ด้านหน้าก็เป็นขับสี่ 2 เพลา คงมันส์น่าดู

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย WF_Kitti, 10 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    รถที่จะแข่ง 2 ชั่วโมงที่ MSL ใช้เครื่อง160 cc วางที่ล้อหลังข้างละตัวบนเพลาเดียว
    ถ้าเพิ่มเครื่องอีก 2 ด้านหน้าก็เป็นขับสี่ 2 เพลา คงมันส์น่าดูเพราะเป็น AWD Full time with 200% limited -- แต่เท่าที่เห็นก็อยากลองแล้วครับ ท่าทาง balance จะดีมากๆ รวมถึงความแรง 13 แรงที่เพลา แต่กำลังคิดว่าหน้าจะเบาจนปลิวไปเลยหรือเปล่าครับคุณไก่

2. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    อยากลอง

อยากลองเหมือนกัน เมื่อไหร่เปิดให้ลองวิ่งครับk.ไก่:p

3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ได้ลองแน่ๆ..ครับ..

:D ลองวันแข่งเลยครับ....ให้ลองตอนช่วง ซ้อมฟรี 20 นาที (ทั้งทีม) ก่อน คลอลิฟาย ในช่วง คลอลิฟายอีก ทุกท่านไม่ควรพลาด จะได้ทำความรู้จัก กับเจ้าตัวใหม่ (กระซิบบอกอีกหน่อย ในโค้งสามารถเร่งออกโค้งได้ดีจริงๆ สำหรับเจ้าเครื่อง 4 จังหวะ ส่วนหน้าไม่เบาอย่างที่คิดครับ เพราะเราออกแบบโครงสร้างด้านหน้าให้แข็งแรงและเพิ่มน้ำหนักเข้าไป ต้องไปดูครับ):D :D :D

ปล . ไม่ควรพลาดการประชุมนักแข่งนะครับ จะได้รู้ตารางเวลา อยากให้ทุกท่านได้ทำความรู้จัก กับ เจ้าตัวแข่งใหม่ด้วยครับ..........:D

4. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขอลองนิดเดียวน่า......นะ

อยากลองเอาลงไปวิ่งซัก 10 นาทีได้ปะ ( เช่าก็ได้นะครับ ) จะได้รู้จักรถมากขึ้น.....:D :eek:

5. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    แล้ว ใส่ยางสโนว์ วิ่งด้วยนะ แจ่ม:D

เอาไปวื่ง สนาม rallycross ซะเลย

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D :D อย่าเลยครับอดใจใว้ก่อนเดี๋ยวได้ลองกันยาวๆในวันแข่ง...ไปฟิตร่างกายให้ดีนะครับ..คุณหนู:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้