ร้านแบตเตอรี่ มันต้องบริการได้ยังงี้สิ. (ฟร่ะ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nitarn, 23 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    บอกก่อนนะ ว่าผมไม่มีส่วนได้เสีย แต่แค่ประทับใจบริการเฉยๆ !

คือ... รถผมไฟหมดครับ กำลังจะต้องเปลี่ยนอยู่แล้วก็ลองเช็คราคาดู
    ไปเจอบริการร้านนึงใน Web ครับ บริการส่งถึงที่ แต่ราคามันถูกกว่า
    ตรงข้ามที่ทำงานผมด้วยซ้ำไป.. (จริงๆ เจ็บใจไอ้ร้านนี้ด้วยแหละ
    คุณเจ๊ แกบอกว่า น้องเช็คราคาทั่วประเทศไทยเลยก็ได้ ดูมันดิ)

ก็เอาครับ.. ลองโทรไปถามที่ร้านดู เขายืนยันราคา แล้วก็บอกว่า
    มาส่งให้จริงๆ.. ผมก็เอาเลยดิ... (หักลบ กับการ Turn Bat เรียบร้อยแล้ว)
    ก็มาครับ นัด 17:00 มาตั้งแต่บ่าย 3 โมงกว่า
    บริการเปลี่ยนให้เรียบร้อย จั๊มกับแบตอีกลูก กัน Setting ของเครื่องเสียงหายให้ด้วย
    แล้วก็บอกทิ้งท้ายไว้ให้ ว่าถ้าเปลี่ยนแล้วมีปัญหา ผมมา Claim ให้ถึงที่
    แล้วไอ้ที่เปลี่ยนให้ผม ก็เอามาแกะพลาสติกให้ดูกันต่อหน้าด้วย

เออ... โคตรประทับใจคับพี่

เลยมาแนะนำกัน ว่าถ้าเป็นเรื่องจะเปลี่ยนแบต ผมอยากแนะนำให้ลองโทรไปเช็คราคา
    กับที่นี่ดูครับ... (อย่าลืมคิดเรื่องที่เขามาเปลี่ยนให้ถึงที่ด้วยนะ)

08-6355-4130
    เขาชื่อ พี่โตครับ (บอกว่าต้นที่ขับ Cef แนะนำไปละกัน)

2. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ดีใจด้วยที่เจอผู้ขายดีๆครับ

3. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    เป็นลูกค้าแน่นอนครับ เมมเบอร์ไว้แล้วหละ

4. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    สุ ด ย อ ด . . . . บ ริ ก า ร ดี จิ ง ๆ . . . .

น่ า ส น ใ จ

5. Car Is Life

Car Is Life New Member Member

158
    1
    0
    อยู่แถวไหนคับ ตอนนี้ราคาแบตแรงจิงๆๆ จ

6. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ร้านบริการดีๆแบบนี้หนับหนุนเต็มเหยียด

7. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ดีใจ

8. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    ร้านอยุ่แถวไหนน่ะคับ
    กลัวว่าผมอยุ่รัชดาฯแล้วร้านอยุ่บางแค
    เกรงใจเค้าอ่ะคับ...
    แต่บริการดีเยี่ยมเลย
    :D

9. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    // Up UP Up // ให้กับร้านที่ดีดีครับ

10. su - kha

su - kha New Member Member

78
    1
    0
    ดีๆแบบนี้ต้องช่วยบอกต่อครับ

11. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    ให้มันได้แบบนี้สิ

ว่าแต่ อยู่แถวไหนเหรอครับ

12. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    เห็นเค้าว่า ตะกั่ว ขึ้นราคาครับ ขึ้นมาจากตลาดโลกเลย

ขนาดแบ็ตเก่า ตอนนี้เทิร์นได้ลูกละ 300 แน่ะ เมื่อก่อน ได้ 100 เดียวเอง

13. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ร้านอยู่ปิ่นเกล้าครับ.... แต่เขามาส่งผมที่อนุเสาวรีย์ชัย..
    แล้วก็ก่อนมาถึงผม.. เขาไปส่งที่รังสิตมา
    แล้วก็เห็นพี่โตบอกว่า... ถ้าไม่กันดารจริงๆ หรือไกลมากๆ
    ผมไม่เคยเกี่ยง ยกเว้นอย่างหนอกจอก หรือ สนามบินสุวรรณภูมิ
    อันนี้ผมขอค่าแก๊ซเพิ่มซัก 200 บาท ผมก็ไป

บริการโคตรประทับใจคับ.. อันนี้บอกกันตามตรงจริงๆนะ

14. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    เพิ่งโดนไป ลูกละ 1700 แรงจริงๆ

15. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ดีคับ เจอร้านดีๆ ของดีๆ คนดีๆ ก็มาโพสบอกกันจะได้ใช้บริการ

16. เดี๋ยวต้องจัดสักลูกแล้วล่ะเพ่ชาย

ขอบคุณคร๊าบ ว่าแต่มีทุกยี่ห้อป่าวหน่า

17. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ร้ า น ดี ๆ อ ย่ า ง นี้ น่ า ช ม เ ช ย คั บ

18. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    สนับสนุนค๊าบ

19. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เยี่ยมมมมมมม

20. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    แบตเจ๊งเมื่อกี้พอดี บังเอิญจริงๆ

21. I_poom

I_poom Member Member

176
    2
    18
    แถวบ้านเลย ต้องใช้บริการซะหน่อย

22. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ขอบคุณคับ บริการดี ๆ อีกแล้ว

23. nitarn

2,398
    41
    48

โทรไปถามราคาได้เลย.. น่าจะมีให้เลือกแน่นอนครับ

24. palang

palang New Member Member

5
    1
    0
    ***ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับที่ประทับใจ และขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านทีให้ความสนใจและที่ใช้บริการครับ ทางร้านเน้นบริการส่งและเปลี่ยนให้ถึงที่ ตั้งแต่เวลา 9.00-22.30 น.( สำหรับลูกค้าที่ใช้บริการแล้ว ยินดีบริการให้ตลอด 24 ช.ม.ครับ)
    ชมรายละเอียดและตัวอย่างรถที่ใช้บริการได้ที่http://www.marketathome.com/shop/battery

TonRacing ถูกใจสิ่งนี้
  25. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    กำลังจะเปลี่ยนแบตพอดีเลย เด๋วจะใช้บริการนะครับ

26. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    รถผมแบตเก็บไฟไม่อยู่แล้ว คงต้องใช้บริการสักลูก แต่ว่า ผมอยู่โซนติดหนองจอก พี่เขาชาร์จค่าแก๊สหรือป่าว .... อิอิ เด๋วลองโทรไปดู

27. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    โอ้ว ดีเลยคับ พึ่งโดนงัดฝาท้ายเอาแบ็ตไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

28. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  29. ของเขาดีจิงๆอ่ะคร๊าบ ผมนอนรอเพ่เขามาเปลี่ยนถึงบ้านจิงๆ ราคาก้อถูกจิงๆเหมือนกัน

30. Yaa_Forplay

Yaa_Forplay New Member VIP

1,641
    3
    0
    มา ยืนยันอีกเสียงครับ ใกล้ ไกล พี่เค้าไปหมด อัธยาศัยดีครับ
    ราคาถูกกว่าหน้าปากซอยบ้านผมเยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้