อยากเปลี่ยนลำโพงแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย b16a spoon, 23 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. b16a spoon

b16a spoon New Member Member

58
    1
    0
    พอดีเปลี่ยนวิทยุเป็น clarion อยากจะเปลียนลำโพงด้วย พี่ๆ เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยว่าตัวไหนไปด้วยกันได้ดีกับวิทยุของ clarion ไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเครื่องเสียงแต่ชอบฟังเพลงของคุณครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2007
  2. pandaz

pandaz New Member Member

14
    1
    0
    ถ้ายังหาไม่ได้ 0875090190 โทรมาได้เลยครับ

3. pumpum

pumpum New Member Member

45
    1
    0
    มีหลายยี่ห้อครับ แต่ละยี่ห้อก็มีหลายรุ่นหลายราคา ไม่บอกงบมานี่เดี๋ยวก็แนะนำ คู่ละ 2-3หมื่นให้ซะนี่

ถ้าไม่มีแอมป์ นี่คงต้องหาลำโพงที่ขับง่ายๆ หน่อยนะครับ

ตอนนี้นึกออกยี่ห้อเดียวคือ Hertz ESK165 6นิ้วนะครับ ถ้า5นิ้ว จะใช้รหัส ESK130 สไตล์ออกหวาน pop rock jazz ดี น่าจะไปกับ clarion ได้ดี (clarion รุ่นไหนก็ไม่บอก น่าตีไหมเนี่ย)

ราคาประมาณ 5000 ถ้าไปติดที่ร้านไม่น่าเกิน 6500 แต่ยังไงลองไปฟังเองก่อนว่าชอบหรือไม่ อาจจะชอบยี่ห้ออื่นก็ได้ ฟังหลายๆยี่ห้อ หลายๆร้าน ถูกใจที่ไหน ติดที่นั่น

4. b16a spoon

b16a spoon New Member Member

58
    1
    0
    ขอโทษครับที่ไม่บอกรายละเอียด clarion dub-276mpw ครับ ได้คู่หลังแล้วเป็น dimond แกนร่วมครับ ตู้ปิดไฟเบอร์ + ซับ p1 ครับ แต่ตอนนี้ยังขาด ลำโพงคู่หน้า ครับ แต่ถ้ามีแอมป์ 4 ch ตัวใหม่จะเปลี่ยนเป็นของอะไรดีครับ ตอนนี้แอมป์ใช้เป็น 2 ch อยู่ครับ :D

5. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    เล่นเครื่องเสียงซะและ กะลังศึกษาอยู่เล้ยยยย

สบายดีนะโอ๋

ฟร้อน คุ้ยก็แคเรี่ยน อะ

คู่หน้า เป็นสเตจSPL LOJIG ใช้ได้เลย เบสตึ๊บๆ แดมป์ช่วยดัวย

ด้านหลังยังไม่มีเลยกะลังเช้ามาดูAMP ซะหน่อยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้