มีกล่องหรือไม่มีดีครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย will, 21 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. will

will New Member Member

5
    0
    0
    คือตอนนี้ใช้เครื่องเสียงของ sony เป็นแบบต่อกับกล่องซีดี 10 แผ่น (ตัวฟร้อนเล่นเทปกับวิทยุได้เท่านั้นครับ) อยากถามความเห็นครับว่าผมจะใส่ ฟร้อนที่เล่น mp3 เพิ่มหรือเปลี่ยนฟร้อนเป็นที่เล่นได้ทั้ง audio กับ mp3 ในตัวเดียวเลยดีครับ
    ขอข้อดีข้อเสียด้วยครับ และช่วยแนะนำรุ่นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ:D:) ;)

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเป็นผม ผมก็จะเลือกที่เล่นได้ทั้ง mp3 และ audio คับ แต่โดยปกติก็ไม่ฟัง mp3 อยู่แล้วเพราะว่าการ record ของแผ่นจะไม่ดีคับ เสียงก็จะสู้แผ่น audio ไม่ได้คับ แต่ถ้าไม่ได้ฟังแบบเน้นรายละเอียดมาก มันก็โอเคในระดับนึงคับ และมีไว้ก็ดีกว่าไม่มี จิงมั้ยคับ แล้วเดี๋ยวนี้ราคาก็ต่างกันไม่มากเท่าไหร่แล้ว แล้วอีกอย่างนะคับ ส่วนใหญ่ฟร้อนซ์ที่เล่น mp3 ได้ จะเล่น audio ได้คับ

ปล. ถ้าฟร้อนซ์ที่ซื้อใหม่ ต่อกล่องเดิมได้ ก็ต่อไปเถอะคับ ในรถจะได้มีเพลงฟังเยอะๆ อย่างรถผมยังเล่นกล่องซีดี 12 แผ่นเลย โดยส่วนตัว 12 แผ่นยังฟังไม่พอเลย อิอิ

3. will

will New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณคุณ Robin ครับที่ให้คำแนะนำ
    ที่ผมห่วงก้อคือกลัวเสียง mp3 สู้ audio ไม่ได้แหละครับ

cd ผม 10 แผ่น บางแผ่นเป็นแผ่นไรท์ มี 18 เพลง ยังไม่พอเลยครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้