คอพวงมาลัยแต่ง รบกวนถามด้วยคับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย P@LMprimeraP11, 16 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    พอดีได้พวงมาลัยก๊อป sparco กะคอพวงมาลัยมาคับ เดิมใส่กับ civic ปี 96 อยากทราบว่าคอพวงมาลัยจะใส่กับ p11 ได้รึป่าวคับ หรือพี่ๆ มีอะไรแนะนำบ้างคับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    คอไม่น่าใส่ได้คัรบ

คลองถมอันละ 150-200 ครับ

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ใส่คอแต่งพวกนี้ ไฟเลี้ยวไม่ดีดกลับนะครับ

4. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0

แล้วต้องใส่ตัวไหนอ่าคับ ไฟเลี้ยวถึงจะดีดกลับ ขอบคุณคับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ใส่ได้คับ
    ตามที่ตากอล์ฟแนะนำ
    คลองถมมีเยอะแยะ
    เตะไฟเลี้ยวได้
    แตรดัง
    ของบอส
    ราคา 180 บาท
    อิอิ

6. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    พี่ฉะ ครับ อยากใส่ พวง GTIR แล้วครับ ทำไงดีอะ

7. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    พูดแล้วเซ็งหง่ะ
    มีของแถมหุ้มหนังแท้ใหม่มาแล้วใส่กะแกนวงพริมิร่าไม่ได้
    วิธีแก้ก้อเอาแกนวงพัลซ่ามาแทนแต่ผมดูแล้วไม่น่าทำได้แปลงเยอะแถมอาจไม่เวิร์ค
    หรือตัดแกนกลางวงพวงมาลัยแล้วเอาแกนวงพวงมาลัยเอาเก่ามาตัดเช่นกันแล้วเชื่อมกลับ
    ปัญหาคือหนังอาจไหม้ได้
    เห็นตาน้องทำอยู่อ่ะ
    ตอนนี้ใส่ นาร์ดี้ แล้วโอ แล้วละ
    ว่าจะเอาไปขายในเอ็นวี ก้อเสียดาย
    หายากมาก
    มีสองแบบคือ ป้ายดำ กะป้ายแดง
    อิอิ

8. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ของเยอะจิง จิง คับพี่ฉะ
    เรื่องโช๊ครอแป๊ปนึงนะคับ
    จะรีบดำเนินการให้คับ

9. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ยังมีมากกว่าที่เห็นอีกนะโอ
    อิอิ

10. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เมื่อไหร่เปิดเป็นเชียงกงพรีมิร่าบอกด้วยนะคับ

11. P@LMprimeraP11

184
    0
    0
    ผมได้คอมาแล้วคับ พึ่งจารุ้ว่า คอนี่มันอเนกประสงค์จริงๆ ใส่ได้ทั้ง sunny cefiro แม้กระทั่ง big m แหะๆ

แต่ยังมีปัญหาอยุ่คับ คือใส่เอง แล้วมีเสียงฝาครอบคอแคฟบ้าเสียดสีกะคอพวงมาลัย เวลาเลี้ยวอะคับ

พี่ๆ แนะนำด้วยคับ (สงสัยจาถึงมือช่าง อยากลองทำเองซะหน่อย แหะๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้